Dân Dụng Quạt dàn lạnh tự bị tắt và nhiều lỗi khác...

aluu

Thành Viên [LV 1]
ae jup voi .mjh co cái điều hòa chạy dc 5 phút máy tự tắt quạt dan lạnh k chạy, dan nog nog cug k chay .mat cả đèn báo ở mặt hiển thị .khi bật lại máy lại chạy 5 phút tự tắt .
K hjeu lý do tại sao
ae kih nhiem iup voi

bạn xem máy hiệu gì _ theo bạn nói thì tình trạng trên thuộc panasonic khá nhiều !! lỗi đèn timer _ nên set lại remoter !! kiểm tra các thông số điện áp trên máy !!!

coi thử có bị sụt áp trên máy ko _ dòng định mức đạt chuẩn khi hoạt hoạt động ko _ khi bạn cô lập board mạch _ có bị ngắt nữa ko !!

aluu.. hình như cái j cũng muốn biết thì fai, thấy cái nào cũng hỏi vậy ta.
dung rui bac alu nha minh!!khong phai tho ma la muon tim hieu de choi tho den sua,so tho den sua an nhieu tien,ve nay ve no,may dieu nay don gian wa so voi nguoi tung lam dien lanh,loi nay thuong cam bien hoac la can phim nguon dac biet la ml funiki,...bac nay khong hoc dien lanh ..

ae jup voi .mjh co cái điều hòa chạy dc 5 phút máy tự tắt quạt dan lạnh k chạy, dan nog nog cug k chay .mat cả đèn báo ở mặt hiển thị .khi bật lại máy lại chạy 5 phút tự tắt .
K hjeu lý do tại sao
ae kih nhiem iup voi

Máy của bạn là máy 2 cục à? Bạn sờ thử block dàn nóng có bị nóng quá không, nếu nóng quá thì bạn tháo thermic ra đo bằng V.O.M xem thermic có bị hư không. máy chạy 5 phút ngắt có thể do thermic bị hư nên máy ngắt liên tục vì nóng, thay thermich khác là ok.

Máy của bạn là máy 2 cục à? Bạn sờ thử block dàn nóng có bị nóng quá không, nếu nóng quá thì bạn tháo thermic ra đo bằng V.O.M xem thermic có bị hư không. máy chạy 5 phút ngắt có thể do thermic bị hư nên máy ngắt liên tục vì nóng, thay thermich khác là ok.
pác cho e hỏi con cam đồng và cảm biến dàn lạnh kiểm tra ntn
và e muốn đo bằng VOM có dc k?

Tình trạng này mình đã từng gặp, lỗi timer của panasonic. Bạn thử kiểm tra sensor nhiệt độ phòng (đầu nhựa) có bị đặt sai hay bầu bị dính nước bên trong thì cắt nó đi, không thì thay cái mới xem. Mình đã thử làm và thành công, kiểm tra luôn cái tụ đề máy nén.

mấy bác nói chuyện linh tinh thật, đang hỏi funiki bay qua pana rồi, theo mình coi bjo lại thêm CB A của nó là bao nhiêu, tầm 20 ~ 30 A LÀ chuẩn .

Back
Bên trên