Dân Dụng Sạc gas 410

trunale

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác, mình đang gặp khó khăn trong vấn đề sạc gas cho máy toshiba nội địa, ko biết bao nhiêu là đủ, ai có kinh nghiệm trong chuyện này xin chỉ giáo dùm, cám ơn cả nhà

Áp suất nạp khoảng 140 - 160psi là OK bạn. Nhưng khi nạp nhớ chỉnh remote về nhiệt độ thấp nhất để máy chạy tối đa, mở hết cửa luôn cũng được :). Nạp bình thường như R22 nhưng khi nạp phải mở hết van tay điều chỉnh, nạp nhanh, khi nhìn thấy dòng lên ngang dòng định mức bạn phải mở hết van thao tác nhanh, nếu chậm thì vừa nạp được một tí thì dòng lại giảm xuống ngay và chúng ta không biết nạp bao nhiêu là đủ. Theo kinh nghiệm máy thiếu gas thì bám tuyết ống đẩy và nạp vào đền khi nào nhìn bằng mắt thường 2 ống đều ướt và sờ cảm giác thấy lạnh là OK.
Theo sách vở thì gas R410A là gas hỗn hợp của hai Freon không đồng sôi, gồm 50% R32 và 50% R125 nên mỗi lần nạp gas cần nhốt gas và hút chân không nhưng thực tế thấy toàn đuổi khí :)

Chào các bác, mình đang gặp khó khăn trong vấn đề sạc gas cho máy toshiba nội địa, ko biết bao nhiêu là đủ, ai có kinh nghiệm trong chuyện này xin chỉ giáo dùm, cám ơn cả nhà
Gas 410 thì bác phải nạp lỏng, nó thiếu thì cũng phải xả bỏ rồi hút chân không nạp lại. Tốt nhất là dùng cân nạp đúng thông số trên máy là chuẩn nhất. Chúc bác thành công.

Cám ơn hai bác nhiều, mình cũng từng làm theo cách của gnuh109 thấy,ampe thay đổi liên tục nên áp cũng thay đổi theo, con cách của binhbazan xem ra ok nhưng hơi tốn nhỉ, hihi

Theo nguyên tắc thì phải như bác binhbazan nói đấy nhưng với mấy trường hợp thiếu gas mình nạp mấy lần như r22 (chỉ khác nạp lỏng) dùng lâu cũng thấy bình thường :)

mấy bác cứ tranh luận , bật cho nó chạy 7 phút ra ngồi ngoài cục nóng , ai rảnh thì làm điếu thuốc còn ko lấy em smatphone ra chơi 8 Poin Ball làm ván xong bơm lên khoảng 160 thì làm ván tiếp hoặc làm điếu thuốc nữa xong chạy zô sờ lên dàn mát run tay thì xong. ho ho :-)

Mình đang ở hà nội. Tủ lạnh của mình mua là của hãng elextrolux
Lúc nào máy nén nén khí thì nó mới kêu, còn lại bình thường thì không có tiếng kêu

đúng rồi. Tủ lạnh sài cho gia đình thôi bạn. Bạn có cách nào kiểm tra xem tủ có còn chạy tốt hay không? Có cách nào để kiểm tra xem độ ồn khi máy chạy là bao nhiêu db thì phù hợp không?

nếu bạn là thợ thì khỏi nói, còn là dân sài thì bạn coi nó đông đá ngon lành , mát bình thường thì đc rồi, còn tủ khi chạy lạnh lốc sẽ kêu ì ì ì , tiếng kêu đó phát ra là bình thương đó bạn. thân !

sạc gas 410A nếu thiếu ít nạp dc, nhiều thì phải xã hết nạp lại. Mà ML inventer bn psi là đủ vậy.. thấy con pana mới mua lên 250psi 28đô

Gas 410 thì bác phải nạp lỏng, nó thiếu thì cũng phải xả bỏ rồi hút chân không nạp lại. Tốt nhất là dùng cân nạp đúng thông số trên máy là chuẩn nhất. Chúc bác thành công.
Chào Bác binhbazan !
Bác cho mình hỏi tí , nếu nạp lỏng gas410a có phải nạp vào ngõ ở đồng hồ áp suất cao k Bác , vì ĐHKK dân dụng không có "supbap" ngõ đó .Tks Bác nhiều

Chào cả nhà ! e sưu tầm được về cách nạp gas bằng hình ảnh thấy cũng hay hay ,nên review lên để được tham khảo và học hỏi thêm charge410a_hinh1.jpg charge410a_hinh2.jpg charge410a_hinh3.jpg charge410a_hinh4.jpg charge410a_hinh5.jpg charge410a_hinh6.jpg charge410a_hinh7.jpg

Back
Bên trên