Cần giúp Số ống mềm nối vào miệng gió

Raven

Thành Viên [LV 0]
Hiện em đang làm đồ án mà có chút vấn đề ạ. Cho em hỏi là với miệng gió hẹp dài thì thường sẽ nối mấy ống mềm vào đấy ạ? Em dùng duckchecker kiểm tra thì thấy 1 ống đường kính to quá nên làm 2 ống nhưng đến bị thầy mắng vì nối như vậy. Các a/c giúp em với ạ.

Hiện em đang làm đồ án mà có chút vấn đề ạ. Cho em hỏi là với miệng gió hẹp dài thì thường sẽ nối mấy ống mềm vào đấy ạ? Em dùng duckchecker kiểm tra thì thấy 1 ống đường kính to quá nên làm 2 ống nhưng đến bị thầy mắng vì nối như vậy. Các a/c giúp em với ạ.
Nối 1-2 or 3 ống mềm vào box miệng gió khe hẹp dài thì phải căn cứ vào lưu lượng, vận tốc gió qua ống mềm chứ...nếu không gian thông thủy ko rộng rãi or cần thẫm mỹ thì chia nhiều đầu ống kết nối là bình thường.

Theo mình đối với miệng gió khe dài, số ống mềm nên nhiều hơn 1. Lý do: nếu chỉ có 1 ống mềm nối ở ngay tâm box thì khi gió thổi ra sẽ không toả ra đều theo chiều dài của miệng gió. Hơn nữa ống mềm qua to sẽ khiến chiều cao box miệng gió to theo dẫn đến khó khăn trong việc lắp đặt tron trần

Back
Bên trên