Thảo luận Thảo luận về vấn đề liên quan đến thủ tục hành chính PCCC

HuyNguyen1997

Thành Viên [LV 0]
Em chào các bác!
Em mới ngó qua tài liệu này ở một nhóm thảo luận. Tài liệu ghi Cục PCCC và CNCH Bộ công an. Bỏ qua vấn đề về tài liệu này có chính thống hay k vì em thấy k phải là văn bản đóng dấu chính thức.
Em thấy trong điều 3.2 về Đơn giản hóa thủ tục có nêu đơn giản hóa về thủ tục thẩm duyệt và nghiệm thu, phần hồ sơ nghiệm thu có nêu: ĐÃ CẮT GIẢM thành phần hồ sơ chỉ còn 2/9 thành phần ( 1, Bản vẽ hoàn công và 2, Các văn bản nghiệm thu hoàn thành - PCCC và các hạng mục liên quan)
Ở đây em tự hiểu là sau khi được cắt giảm, hồ sơ nghiệm thu chỉ cần phải nộp bản vẽ Hoàn công PCCC + XD +Hạng mục liên quan và biên bản nghiệm thu hoàn thành PCCC + XD + Hạng mục liên quan (Đủ 2 thành phần sau khi ĐÃ CẮT GIẢM). Như vậy là không cần các giấy tờ liên quan đến thiết bị như kiểm định pxk, hđnt, hđmb, kết quả đo chống sét,....
Ghi là ĐÃ CẮT GIẢM, nhưng tại sao khi nộp hồ sơ online hay nghiệm thu thực tế tại công trình. Bộ phận 1 cửa hay cán bộ thụ lý vẫn yêu cầu đầy đủ từ A-Z tất cả các thành phần hồ sơ?
Vậy tóm gọn lại là căn cứ vào quyết định nào, văn bản nào mà tài liệu tham khảo lại có chữ ĐÃ CẮT GIẢM.
Nếu thật sự là có được cắt giảm, thì công tác hồ sơ nghiệm thu được giảm tải đi kha khá.
Em cũng chỉ thắc mắc thôi, mong các bác thảo luận và cho e xin ý kiến về vấn đề này.

Đính kèm

• 2.CUC PCCC_CHCN BO CONG AN.pdf
    208.1 KB · Xem: 99
Back
Bên trên