Thảo luận Thi công ống và phụ kiện Wavin

Tep_Pi

Thành Viên [LV 1]
Chào các anh chị.
Hiện nay hầu hết các công trình dân dụng và cao tầng thi công hệ thống thoát nước chủ yếu sử dụng ống và phụ kiện của các hãng như Đệ Nhất, Tiền Phong. Tuy nhiên với một số công trình cao cấp, đòi hỏi các quy định khắt khe về mức độ cách âm, mức độ chịu nhiệt và hóa chất thì họ đang ưu tiên sử dụng ống và phụ kiện Wavin. Em đang thiết kế hệ thống thoát nước sử dụng loại vật liệu này nhưng chưa có nhiều thông tin. Đã có anh chị nào đã từng thiết kế hay thi công ống và phụ kiện Wavin này chưa ạ, mong anh chị chỉ giáo giúp.
Cám ơn anh chị !

Bạn cứ thiết kế như bình thương thôi mà, cái khác chủ yếu của Wavin là tính cách âm tốt, Chất lượng đương nhiên đảm bảo hơn những thương hiệu phổ thông khác.Bạn có thể tìm trên mạng catalog hoặc để mail mình gửi cho.

Bạn cứ thiết kế như bình thương thôi mà, cái khác chủ yếu của Wavin là tính cách âm tốt, Chất lượng đương nhiên đảm bảo hơn những thương hiệu phổ thông khác.Bạn có thể tìm trên mạng catalog hoặc để mail mình gửi cho.
Vâng, e cũng đã làm bản xong bản vẽ shop drawings hệ thống thoát nước Wavin. Nó chỉ khác biệt ở cách thức thi công đấu nối các phụ kiện với nhau, vì một số phụ kiện Wavin có cách đấu nối rất khác biệt so với các phụ kiện thoát nước của Đệ Nhất, Tiền Phong. Vậy nên để hiểu thực tế hơn, em mong muốn có anh chị nào từng thi công ống và phụ kiện Wavin chia sẻ về thực tế thi công, những sự giống và khác nhau so với ống và phụ kiện uPVC thông thường để anh em kỹ sư CTN đều nắm được.

Back
Bên trên