Thảo luận Thiết kế nội thất shop thời trang trẻ em

longcasara

Thành Viên [LV 0]
Đối với shop thời trang trẻ em, chủ đầu tư cần cân nhắc việc bày trí, thiết kế nội thất sao cho thật bắt mắt, thu hút. Một gian hàng được thiết kế đẹp sẽ khiến cho các sản phẩm của chính cửa hàng có giá trị hơn trong mắt khách hàng, đặc biệt là khách hàng “nhí”. Tham khảo ngay hướng dẫn thiết kế nội thất shop thời trang trẻ em sau đây của Luxcasa nhé!

Chọn phong cách chủ đạo riêng cho shop cửa hàng

Trước tiên bạn cần phải lựa chọn phong cách thiết kế chủ đạo riêng cho shop cửa hàng thời trang trẻ em của mình. Thường người mua hàng lại chính là các bậc cha mẹ của các em nhỏ. Do đó, bạn cần phải chiều lòng các bậc phụ huynh và cả người sử dụng thì mới mong họ chi tiền mua đồ cho con. Do đó chọn một phong cách riêng cho shop thời trang trẻ em của bạn là bước đầu dành lấy cảm tình của các bậc phụ huynh rồi đấy. Trang trí shop thời trang trẻ em với các hình hoạt họa, phong cách tươi vui sẽ dễ được chú ý.

Trang trí thiết kế mặt tiền shop bắt mắt

Bạn nên lưu ý thêm về những màu sắc sử dụng khi trang trí mặt tiền shop thời trang trẻ em, nên sử dụng những màu sắc nổi bật như các màu đậm, có tính tương phản cao, thêm vào đó một số màu trung tính nhằm tạo tính hài hòa và bắt mắt hơn. Biển hiệu shop đẹp dễ thu hút khách hàng và tạo ra khác biệt so với các cửa hàng khác.

Thiết kế phối màu sắc trong shop cửa hàng quần áo trẻ em

Tâm lý trẻ em luôn hiếu động, thích những điều mới lạ, đẹp đẽ. Chính vì thế khi thiết kế, các cửa hàng nên chú ý tới màu sắc, không gian trong cửa hàng. Nên dùng những màu sắc sáng, đẹp, cuốn hút như màu hồng, đỏ, xanh, vàng...

Thiết kế cửa hàng làm sao thật đáng yêu, ngộ nghĩnh nhằm tạo sự thân thiện, tươi vui với các bé mỗi khi được bố mẹ đưa tới mua hàng. Đó cũng là cách mang đến hiệu quả tốt cho hoạt động kinh doanh.

Bố trí các kệ hàng sáng tạo

Do shop cửa hàng là chuyên về thời trang trẻ em nên cách bố trí những kệ hàng, các giá để hàng không được quá cao hay quá khó nhìn với các bé. Với chiều cao của bé không thể với tới những bộ quần áo > 1,5m.

Các shop hãy thiết kế vừa tầm với của các bé, để bé được thỏa thích chọn và thử những bộ quần áo bé thích, như thế sẽ kích thích sự mua hàng của các bé và bố mẹ bé hơn.

Ngoài ra, ở mỗi bên tủ của các kệ hàng có thể trang trí thêm những bông hoa đáng yêu hay những hộp màu sắc sặc sỡ gây sự kích thích và tò mò cho các bé cũng như các bậc phụ huynh vào tham quan.

Hệ thống đèn chiếu sáng trang trí trong shop

Việc sắp xếp hệ thống đèn hợp lý sẽ tạo ra ấn tượng cho cửa hàng thời trang trẻ em. Đèn cần được bố trí nhiều tại các khu vực cần tập trung chú ý như manocanh, trước gương soi tại sảnh chính… Tại các vị trí khác, đèn cần được bố trí hài hòa, đảm bảo đủ độ sáng để khách hàng thấy rõ được sản phẩm kết hợp cùng không gian ngộ nghĩnh nhằm tạo sự thân thiện, tươi vui phù hợp với tâm lý của các bé.

Gây ấn tượng với manocanh trẻ em

Manocanh là một trong những đồ trang trí không thể thiếu ở các cửa hàng thời trang trẻ em. Bạn có thể mặc cho manocanh những bộ quần áo theo xu hướng mới nhất, đặt ở vị trí bắt mắt sẽ rất dễ dàng thu hút sự chú ý của trẻ em và các bà mẹ.

Như vậy có thể thấy rằng việc có được một thiết kế nội thất shop thời trang trẻ em không hề khó. Hy vọng những thông tin của Luxcasa sẽ giúp bạn có thêm những thông tin bổ ích.

Back
Bên trên