Cần giúp THOÁT NƯỚC BỂ TỰ HOẠI.

kienvast

Thành Viên [LV 0]
CHAO CẢ NHÀ! CHO EM HỎI KHOẢNG CÁCH TỪ NHÀ VỆ SINH ĐẾN BỂ TỰ HOẠI TỐI THIỂU LÀ BAO NHIÊU?
vì bên em làm nhà xưởng 300x175 có 5 cụm vệ sinh,họ muốn gom về 1 bể phốt để dễ quản lý.thế có ổn không mọi người,mong moi người cho em tham khảo.

Mục đích câu hỏi đầu tiên của bạn là gì thế! Như nhà dân vẫn làm thì bể phốt nằm dưới WC luôn như thế có nghĩa là khoảng cách min = 0
Kích thước nhà xưởng thế này là khá rộng nhưng ý tưởng này vẫn thực hiện đc, chỉ có điều một số doạn sẽ phải lắp thêm bơm để nâng cao độ ống => chi phí tăng

Mục đích câu hỏi đầu tiên của bạn là gì thế! Như nhà dân vẫn làm thì bể phốt nằm dưới WC luôn như thế có nghĩa là khoảng cách min = 0
Kích thước nhà xưởng thế này là khá rộng nhưng ý tưởng này vẫn thực hiện đc, chỉ có điều một số doạn sẽ phải lắp thêm bơm để nâng cao độ ống => chi phí tăng
cảm ơn bạn nhé.mình cũng biết xa thì khó nhưng nếu lắp bơm thì sao mà lắp,vì thải đi tự do thì cao độ càng cao thì sẽ chảy tuốt hết chứ.

cảm ơn bạn nhé.mình cũng biết xa thì khó nhưng nếu lắp bơm thì sao mà lắp,vì thải đi tự do thì cao độ càng cao thì sẽ chảy tuốt hết chứ.
ống có độ dốc 1% (1m dài thì dốc xuống 1cm), nhà dài 300m, cao động đáy ống ra khỏi WC khoảng GL -400 (mm), thế thì nếu để chảy tự nhiên đến bể phốt thì cao độ đáy ống khoảng GL -3000(mm) => thi công với khó => bể phốt phải sâu hơn khoảng 2-3m. Đồng chí nên tìm kiếm thêm thông tin trên mạng về vụ này nhiều vào nhé

CHAO CẢ NHÀ! CHO EM HỎI KHOẢNG CÁCH TỪ NHÀ VỆ SINH ĐẾN BỂ TỰ HOẠI TỐI THIỂU LÀ BAO NHIÊU?
vì bên em làm nhà xưởng 300x175 có 5 cụm vệ sinh,họ muốn gom về 1 bể phốt để dễ quản lý.thế có ổn không mọi người,mong moi người cho em tham khảo.
Mình chưa thấy có tiêu chuẩn VN nào nói về khoảng cách từ nsv đến bth. NHưng với quy mô như bạn đưa ra, theo mình nên thiết kế thêm hố bơm ngay gần mỗi khu vực có phòng vệ sinh ( hoặc có thể chung 1,2 khu về 1 hố tùy mặt bằng )để bơm về hệ thống xử lý chung. vì 300m thật sự rất xa, nếu để chảy tự do thì chiều sâu đường ống và công trình xử lý sẽ rất lớn.

Back
Bên trên