Công Nghiệp thông gió phòng sơn

phuongvominh12

Thành Viên [LV 0]
Chào các bạn!
mình đang phụ trách hệ thống thông gió cho phòng sơn của một dự án ở Vũng Tàu,diện tích phòng là 15mx10mx10m.
Bạn nào có tiêu chuẩn hay bản vẽ thông gió của phòng sơn cho mình xin với
Mình đang tìm nhà thầu cung cấp,lắp đặt cho hệ thống này

số dt:0908.531.847

Ðề: thông gió phòng sơn

bạn đã có ý định đi kiếm nhà thầu thì còn hỏi làm gì nữa. phòng sơn của bạn diện tích nhỏ nên thông gió cũng đơn giản thôi. Bạn cũng có thể dùng bộ HRV cho gọn

Phòng sơn bạn dùng loại dung môi gì ? Thông thường tính thông gió cho các phòng có chất ô nhiễm đặc biệt thì tính theo nông độ dung môi chất ô nhiễm. Không biết thông gió phòng sơn mà dùng bộ HRV ????

Chào các bạn!
mình đang phụ trách hệ thống thông gió cho phòng sơn của một dự án ở Vũng Tàu,diện tích phòng là 15mx10mx10m.
Bạn nào có tiêu chuẩn hay bản vẽ thông gió của phòng sơn cho mình xin với
Mình đang tìm nhà thầu cung cấp,lắp đặt cho hệ thống này

số dt:0908.531.847

Bạn cho mặt bằng bố trí các vị trí súng phun sơn, hệ thống bố trí miệng gió tại vị trí sơn cho phép bạn giảm kinh phí lắp đặt hệ thống.
Thể tích phòng là : 10x10x15=1500m3
Bạn cần tính hệ thống thông gió phụ với hệ số trao đổi khí (k) theo tiêu chuẩn
K= 20 lần thì tổng lưu lượng của bạn sẽ là Q= 30000m3/h

phòng sơn thì đương nhiên dung môi dễ cháy, nhưng diện tích có 150 m2 thì có gì mà phải tính nhiều, chỉ cần vài quạt hút vào và quạt đẩy ra, chắc chẳng nhà thầu nào nó thầu công trình tí teo này vậy

Bạn cần phải cho biết lay-out của phòng, sản phẩm cần sơn, rồi có cần kiểm soát nhiệt độ hay độ ẩm không ?

Bên mình hiện nay cung cấp hệ thống thông gió cho nhiều phòng sơn lớn ở VN.

Nếu bạn cần chi tiết hơn thì có thể liên lạc với mình qua email [email protected]

Cảm ơn.

phòng sơn thì đương nhiên dung môi dễ cháy, nhưng diện tích có 150 m2 thì có gì mà phải tính nhiều, chỉ cần vài quạt hút vào và quạt đẩy ra, chắc chẳng nhà thầu nào nó thầu công trình tí teo này vậy

Bác này nói đúng, hệ thống này đơn giản thôi, và nó phải độc lập với các hệ thống thông gió khác.
- quạt hút dùng loại ly tâm
- không dùng loại hướng trục.

Cách đây mấy năm, tớ làm hệ thống thông gió cho phòng sơn. Hệ thống dùng 4 cái quạt hướng trục mắc song song vào buồng hút xây giáp với phòng sơn, cửa buồng này mở vào trong phòng sơn và có lắp 1 cái lưới lọc. Đến lúc chạy thử nó hút hết cả sơn của người ta ra ngoài, sau đó khắc phục bằng cách chỉ cho chạy 2 con thôi :)) :-$

Cách đây mấy năm, tớ làm hệ thống thông gió cho phòng sơn. Hệ thống dùng 4 cái quạt hướng trục mắc song song vào buồng hút xây giáp với phòng sơn, cửa buồng này mở vào trong phòng sơn và có lắp 1 cái lưới lọc. Đến lúc chạy thử nó hút hết cả sơn của người ta ra ngoài, sau đó khắc phục bằng cách chỉ cho chạy 2 con thôi :)) :-$

Bác dùng quạt hướng trục không tốt cho hệ thống của bác đâu, môi chất sơn hút dễ cháy nổ lại làm hỏng tính chất bôi trơn của ổ trục, quạt hướng trục nằm trên đường ống, ổ bi quạt chịu ảnh hưởng trực tiếp của môi chất đó, còn đối với quạt ly tâm thì buống hút riêng, động cơ đặt ngoài nên không bị ảnh hưởng.
Bác thiết kế lởm quá, chủ đầu tư mà biết trừ tiền bác chả chơi đâu.
Cầu mong thời gian bào hành của bác cho công trình đó đã hết.:-?

đừng lo bác ạ, quạt của nhà sx có loại có phớt kín mỡ, nó để ngoài trời chịu mưa được mà. tuy nhiên nếu gặp dung môi sơn thì phớt cũng chóng nghỉ thôi.
nhưng mà gió mạnh quá có cái bất tiện, có khi làm tốn thêm ít sơn chưa biết chừng, vì nó thổi ra ngoài trời mà.

Làm như vậy thì đơn giản quá. Chẳng có tý gì gọi là "điều hoà không khí" cả.

Tuỳ theo kết cấu phòng, sản phẩm cần sơn, vị trí người sơn... mà thiết kế hệ thống chụp hút, hệ thống cấp gió tươi.

Tất nhiên cũng còn tuỳ thuộc vào túi tiền của Khách hàng nữa.

Back
Bên trên