Cần giúp thông số tính toán thông gió

hoangtanphat

Thành Viên [LV 0]
các bác cho em hỏi tiêu chuẩn áp dụng cũng như số liệu để tính toán thông gió cho các công trình( nhà bếp,tầng hầm,căn hộ...)em xin cảm ơn nhiều.

Ðề: thông số tính toán thông gió

các bác cho em hỏi tiêu chuẩn áp dụng cũng như số liệu để tính toán thông gió cho các công trình( nhà bếp,tầng hầm,căn hộ...)em xin cảm ơn nhiều.
Bạn hỏi về tiêu chuẩn nào vì mỗi tiêu chuẩn thì có qui định thông số riêng .Bạn có thể tham khảo sách ĐHKK của thầy Nguyễn Đức Lợi hay các tiêu chuẩn Ashrea 62.1.1999 ,CP 13-1999 ,As 1668.1.1998 ....
Thân chào!

cảm ơn anh KhongMinh
Anh KhongMinh có thể cho em một ít tiêu chuẩn để em tham khảo không?với lại trong tính toán thì các Anh thường hay dùng theo tiêu chuẩn nào nhất.và một câu hỏi nhỏ nữa là hiện nay,hệ HVAC được ứng dụng rất nhiều hệ thống điều khiển(biến tần,giám sát) thì theo các Anh khi tư vấn thiết kế cho chủ đầu tư mình có áp dụng vào công trình không.và hiện nay các bộ biến tần được lắp đặt và điều khiển như thế nào?

cảm ơn anh KhongMinh
Anh KhongMinh có thể cho em một ít tiêu chuẩn để em tham khảo không?với lại trong tính toán thì các Anh thường hay dùng theo tiêu chuẩn nào nhất.và một câu hỏi nhỏ nữa là hiện nay,hệ HVAC được ứng dụng rất nhiều hệ thống điều khiển(biến tần,giám sát) thì theo các Anh khi tư vấn thiết kế cho chủ đầu tư mình có áp dụng vào công trình không.và hiện nay các bộ biến tần được lắp đặt và điều khiển như thế nào?

Mình sẽ gởi bạn 1 số tiêu chuẩn hiện nay các cty thiết kế đang sử dụng .Bạn đọc và lựa chọn các thông số nhé .Mỗi dự án thì theo 1 tiêu chuẩn riêng tùy thuộc vào chủ đầu tư và tư vấn thiết kế .Bên mình thì vẫn theo t/c của ASHREA .Về việc có đưa hệ BMS (biến tần)vào hệ thống để tư vấn cho chủ đầu tư thì dĩ nhiên phải có .Nhưng còn tùy thuộc vào người chủ đầu tư quyết định có dùng hay không?Vì gia thành của hệ thống này rất cao .Còn về việc lắp đặt và điều khiển thì vấn đề này mình không chuyên lắm,nên xin được khất lại câu hỏi này của Bạn nhé!
Thân chào!

Đính kèm

• ASHARE-62-2001.pdf
    1.2 MB · Xem: 851
  • AS 1668.1-1998 The use of ventilation and airconditionin.pdf
    2.7 MB · Xem: 1,849
  • CP 13-1999 Mechanical Ventilation and Air-Conditioning in Buildings.pdf
    5.8 MB · Xem: 672

Việc tính toán hút khói hành lang các bác thường dựa vào đâu thể? Chỉ giáo^:)^

Back
Bên trên