Cần giúp [thông số] yêu cầu đường ống nước chữa cháy

nguyentrongnguyen

Thành Viên [LV 0]
Xin chào mọi người

Em vừa xin được việc về đảm bảo an toàn PCCC cho 1 công ty trong đó có các cơ sở như: khách sạn, khu vui chơi... và có cả công trường. Tuy nhiên kiến thức của em hơi ít (tốt nghiệp trung cấp mà kiên thức đi học khác ngoài với kiến thức thực tế). Vậy các anh/chị cho em hỏi một số vấn đề cần lưu ý trong công trường (ví dụ: đường ống nước chữa cháy yêu cầu ntn - đường kính bao nhiêu, là loại gì...) các anh/chị có kinh nghiệm đi làm bên pccc thì cần phải lưu ý những vấn đề gì thì cho em biết với ạ

Thanks

Hi bro.
Bạn làm "đảm bảo an toàn PCCC" hay là "thi công pccc". Hai cái này mình nghĩ nó khác nhau đấy.
đảm bảo an toàn pccc nhưng trong khu vực mình đang có công trường mà sếp yêu cầu phải đi kiểm tra luôn bên nhà thầu lắp đặt những vấn đề liên quan đến PCCC có đúng kĩ thuật không (như đường ống là chất liệu gì, đường kính thế nào...)

đảm bảo an toàn pccc nhưng trong khu vực mình đang có công trường mà sếp yêu cầu phải đi kiểm tra luôn bên nhà thầu lắp đặt những vấn đề liên quan đến PCCC có đúng kĩ thuật không (như đường ống là chất liệu gì, đường kính thế nào...)
1. Kiểm tra với bản vẽ thiết kế được duyệt đã thi công đúng chưa.
2. "(như đường ống là chất liệu gì, đường kính thế nào...)" đường kính theo bản vẽ thiết kế, chất liệu ống (ống thép, HDPE,...), chiều day ống, ống thép đen hay mạ kẽm, xuất xứ nhãn hiệu, theo tiêu chuẩn nào... theo hợp đồng và spec.
Các vật tư thiết bị khác tương tự, bạn chỉ kiễm soát thôi. Chỉ có phần lắp đặt thì xấu đẹp, mối nối đảm bảo không .....

1. Kiểm tra với bản vẽ thiết kế được duyệt đã thi công đúng chưa.
2. "(như đường ống là chất liệu gì, đường kính thế nào...)" đường kính theo bản vẽ thiết kế, chất liệu ống (ống thép, HDPE,...), chiều day ống, ống thép đen hay mạ kẽm, xuất xứ nhãn hiệu, theo tiêu chuẩn nào... theo hợp đồng và spec.
Các vật tư thiết bị khác tương tự, bạn chỉ kiễm soát thôi. Chỉ có phần lắp đặt thì xấu đẹp, mối nối đảm bảo không .....
thanks bác, vậy bác cho em hỏi đường ống chính của HT spl là ống DN150, còn đường ống nói với đầu spl từ đường ống chính là DN25 ( cứ 2 ống DN25 đi kèm với 1 đường ống DN32) đúng không ạ

Vậy đường ống lắp với hệ thống họng nước chữa cháy vách tường là ống gì ạ?

Ngoài lê: Bác cho em hỏi đầu báo cháy nhiệt cố định muốn biết nó có hoạt động không thì phải xem ntn ạ. Vì đầu báo cháy khói có nhấp nháy đèn nên phân biệt được = mắt thường. Không biết đầu báo cháy nhiệt cố định có nhấp nháy giống đầu báo khói không ạ

Back
Bên trên