Cần giúp Thuyết minh tính toán

BODOI

Thành Viên [LV 1]
Chào các anh chị trong diễn đàn.Em đang tính toán thiết kế hệ thống DHTG của một nhà xưởng nhưng lại không biết viết phần thuyết minh tính toán như thế nào.Anh chị trong diễn đàn đã làm rồi cho em xin một bản làm mẫu nhé.Em xin chân thành cảm ơn!

chắc chắn nhiều bác có mà chả chịu cho e xin gì cả.chán quá.............
Bạn chỉ nói chung chung như thế thì không rõ được, ví dụ khu làm việc hành chính, quản lý thì ĐH, khu phân xưởng sản xuất có thể chỉ TG or ĐH, loại phân xưởng của bạn là gì (nóng hay nguội) và có thải khí độc hại hay không để còn biết thông gió làm mát hay không. Xưởng dệt thì lại phải dùng loại buồng xử lý làm mát đoạn nhiệt...
Mình chỉ có phần tính toán cho xưởng nóng thôi.

Bạn chỉ nói chung chung như thế thì không rõ được, ví dụ khu làm việc hành chính, quản lý thì ĐH, khu phân xưởng sản xuất có thể chỉ TG or ĐH, loại phân xưởng của bạn là gì (nóng hay nguội) và có thải khí độc hại hay không để còn biết thông gió làm mát hay không. Xưởng dệt thì lại phải dùng loại buồng xử lý làm mát đoạn nhiệt...
Mình chỉ có phần tính toán cho xưởng nóng thôi.
cảm ơn a nhé!e có làm cả thông gió cho xưởng và DH khu văn phòng cho xưởng nữa.Chủ đầu tư yêu cầu thiết kế phải có thuyết minh tính toán.a có thể đưa lên đây mọi người cùng tham khảo hay gửi qua email: [email protected] giúp e nhé.

cảm ơn a nhé!e có làm cả thông gió cho xưởng và DH khu văn phòng cho xưởng nữa.Chủ đầu tư yêu cầu thiết kế phải có thuyết minh tính toán.a có thể đưa lên đây mọi người cùng tham khảo hay gửi qua email: [email protected] giúp e nhé.
Sorry nhé, mình chỉ còn bv của ĐA môn học, và một số thiết kế mà cty mình trước thi công thôi. Mình về xem rồi gửi cho.

Các bạn tham khảo nhé

Đính kèm

• Bang tinh - HUT KHOI-P8.pdf
    120 KB · Xem: 184
  • Bang tinh - TAHK-P8.pdf
    69.1 KB · Xem: 425
  • bang tke phu tai nha PARK 8 (23-05-2015).pdf
    24.2 KB · Xem: 157
  • Thuyết minh1.doc
    44 KB · Xem: 153
Back
Bên trên