Tìm hiểu về hệ thống ĐHKK của các công trình nhà cao tầng.

exlife86

Thành Viên [LV 0]
Chào các bạn,
Mình đang tìm hiểu về hệ thống ĐHKK trung tâm của các nhà cao tầng đã và đang xây dựng tại TPHCM như Kumho Asiana, Centec, Hung Vuong Plaza,...
Xin các bạn vui lòng cung cấp cho mình các thông tin về các công trình này như sau:
1. Hệ thống ĐHKK loại gì: chiller, VRV
2. Loại và công suất của thiết bị chính (Có hình ảnh càng tốt)
3. Đơn vị thiết kế, thi công.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Chúc các bạn vui vẻ, mạnh khỏe và thành công.

Trả lời: Tìm hiểu về hệ thống ĐHKK của các công trình nhà cao tầng.

exlife86 viết:
Chào các bạn,
Mình đang tìm hiểu về hệ thống ĐHKK trung tâm của các nhà cao tầng đã và đang xây dựng tại TPHCM như Kumho Asiana, Centec, Hung Vuong Plaza,...
Xin các bạn vui lòng cung cấp cho mình các thông tin về các công trình này như sau:
1. Hệ thống ĐHKK loại gì: chiller, VRV
2. Loại và công suất của thiết bị chính (Có hình ảnh càng tốt)
3. Đơn vị thiết kế, thi công.
Cảm ơn các bạn rất nhiều.
Chúc các bạn vui vẻ, mạnh khỏe và thành công.

Tất cả các công trình bác nêu tên đều sử dụng hệ thống lạnh trung tâm chiller giải nhiệt nước hết cả, với công suất cỡ đó chẳng ai đi dùng VRV đâu bác, ngoại trừ một số khu vực nhỏ lẻ ở trong KumHo thì cũng có dùng VRF của Samsung.

- Centec: 3 x 350RT srew chiller + 2 x 700 RT centrifugal chiller ( TRANE)- PME thi công M&E.
- KumHo: hình như là 4 x 800 RT Centrifugal chiller ( Carrier)- có thể sau này công suất thay đổi nữa thì phải, cái này ko dám chắc lắm. - thầu Hàn Quốc Samzung thì phải.
- Hung Vuong: 4 x 1000RT centrifugal chiller ( TRANE)- REE thi công.

Hình ảnh Centec thì bác xem trong bài viết khác có rất nhiều đó: http://hvacr.vn/home/component/option,com_fireboard/Itemid,29/func,view/id,264/catid,24/

Về: Centek thì JRP thiết kế M%E
Hùng Vương Plaza bên Hongkong thiết kế thì phải, Indochine có thiết kế thêm phần hút khỏi ở khu Atrium .
Nói chung thiết kế nhà cao tầng thì binh bố gen nhức đầu từ thông gió tầng hầm tới gen nước lạnh giải nhiệt ...,nhưng mà hay !@

Cảm ơn các bác rất nhiều.
Chúc các bác năm mới thắng lợi mới

Back
Bên trên