Công Nghiệp tinh chon bơm cho toa nha

thanh99999

Thành Viên [LV 0]
mình đang tính chọn bơm kiểm tra bơm, tính toán xem tổn thất cục bộ trên các đường ống để bơm có thể bơm lên tới tầng 40. phải tính điểm xem cao nhất và xa nhất bơm có tới không. nhưng không rõ lắm cách tính. mong các bac giúp đỡ
chi gium may cong thưc luôn nghe

Ðề: tinh chon bơm cho toa nha

bạn chọn bơm cho hệ thống nào? Nếu chọn bơm nước cấp cho bể tầng mái thì chiều cao tòa nhà rất quan trọng, nếu chọm bơm cho hệ thống nước lạnh tuần hoàn cho chiller thì chiều cao tòa nhà ko quan trọng mà quan trọng là tổng trở lực đường ống trong hệ thòng/

Thank!!! Mình biết tính sơ rồi nhưng không hiểu sao mình tính tổn thất lớn nhất cho bơm ở nhánh xa nhất qua các co, tê mà vẫn nhỏ hơn nhiều so vời người ta tính (nhỏ hơn là được nhưng nhỏ hơn nhiều quá thì cũng thấy kì) %-(%-(

Chào bạn.Mình là Tuyến bên CTy Đại Nam.Bên mình chuyên cung cấp bơm & van cho các dự án.Không biết bạn đang tính toán chọn bơm cho dự án nào.Theo như bạn nói thì phần cột áp bạn chọn thấp hơn so với người ta tính.Phần đó là bên thiết kế tính à.Bạn đã nhân với hệ số anh toàn chưa.Nó tầm 1,1 - 1,25 gì đó.Vì hầu hết các bơm cao lắm đặt được tới 85% hiệu suất là cùng.CÒn tùy vào từng hãng.40 tầng theo kinh nghiệm của mình cột áp của nó tầm 160m.Còn tuỳ thuộc vào hệ thống đường đi ống.Và Tùy vào hệ nước hay là hệ PCCC.PCCC thì cột áp sẽ cao hơn nữa.

HeHe mình đã nhân hệ số 1.5 luôn đó chứ nhưng cũng nhỏ hơn à, chắc là do tính trên bản vẽ shop drawing nên còn nhiều chổ thiếu sót.

Back
Bên trên