Tính toán hệ thống điều hòa, thông gió

Ðề: Tính toán hệ thống điều hòa, thông gió

HI MỌI NGƯỞI.

m là Hiệu. các bác nào có tài liệu về tính toán kích thước đường ống thông gió thì giúp đỡ e với. [email protected]

thanks

Bạn có thể dùng tài liệu hướng dẫn tính duct của Ashrae fundamental 2009 mình thì tính chỉ dựa vào tiêu chuẩn này thôi .

Đính kèm

• SI_F09_Ch21.pdf
    3.9 MB · Xem: 1,464

Bạn có thể dùng tài liệu hướng dẫn tính duct của Ashrae fundamental 2009 mình thì tính chỉ dựa vào tiêu chuẩn này thôi .

Chào anh!
Em thấy anh có cuốn sách thật hay đấy.
Cho em hỏi anh tý hé, em có cuốn sách mà nó không còn bìa (cái này em mượn phôt lại thôi) nó có tên viết tắc: A.I.R.A.H. nhưng em tìm mãi trên mạng không thấy cuốn nào giống vậy, nếu anh có thì gởi qua mail giúp em được không? nói chung nội dung nói về HVACR cả, bao gồm tất cả luôn ấy, khổ nổi cuốn sách này mờ quá anh àh.
Emal: [email protected]
Cảm ơn anh và chào anh! Mong nhận phản hồi của anh!

Chào anh!
Em thấy anh có cuốn sách thật hay đấy.
Cho em hỏi anh tý hé, em có cuốn sách mà nó không còn bìa (cái này em mượn phôt lại thôi) nó có tên viết tắc: A.I.R.A.H. nhưng em tìm mãi trên mạng không thấy cuốn nào giống vậy, nếu anh có thì gởi qua mail giúp em được không? nói chung nội dung nói về HVACR cả, bao gồm tất cả luôn ấy, khổ nổi cuốn sách này mờ quá anh àh.
Emal: [email protected]
Cảm ơn anh và chào anh! Mong nhận phản hồi của anh!

Chào bạn! Cuốn sách bạn nói cực kỳ hay mình tâm đắc nhất là cuốn này .Đây là cuốn sách của hiệp hội kỹ thuật lạnh của Úc (Australian institute of refregeration air conditioning and heating) .Mình tính toán thông gió và đhkk cũng hầu như đều dựa vào cuốn này.Gởi bạn cuốn sách này đây là file scan nên có thể ko rõ lắm (file đính kèm).Chúc bạn thành công!;)

Đính kèm

• HANBOOK-The Australian Institute Of Refregeration Air-conditioning And Heating.rar
    49.7 MB · Xem: 1,502

Cam on cac bac da chia se tai lieu nhe. khong biet o hnoi co M&E club khong nhi?

Cháo bác,

Hà Nội có M& E Club đó bác. Anh em đã offline được 4 lần. Bác vào chuyên mục Sales off Hà nội tren diễn đàn mình

Smacna hay DW 144 ,Ashrae đều là Tiêu chuẩn thống nhất theo quốc tế .Tuỳ từng yêu cầu và công trình cụ thể áp dụng theo tiêu chuẩn nào được chọn .Thường mình thiết kế hay dựa vào TC Ashrae .;)

Cảm ơn Bác. Bác KhongMinh cho mình hỏi tý, với trường hợp ống gió chịu lửa (fire rated ductwork) thì cần phải dùng thêm vật liệu khác, vậy chiều dày của tole có thay đổi theo từng kích thước không a?

Back
Bên trên