Trao đổi kiến thức với phần mềm Pipe Flow Expert

quangvinh6886

Thành Viên [LV 2]
Gửi các anh em kỹ thuật. Sau một thời gian ngâm cứu phần mềm PFE, mình nhận thấy rằng phần mềm quá hay, chỉ tiếc là nó không tính cho dòng 2 pha. Còn lại từ cấp thoát nước, HVAC, khí nén, PCCC,...nó quất hết.
Hy vọng anh em nào đã từng nghiên cứu cùng trao đổi để học hỏi thêm.

Đính kèm

242.5 KB · Xem: 371
Phần mềm này khá hay, mình có tìm hiểu cài vào xài thử, nhưng do tính chất công việc chưa áp dụng nên chưa dùng thực tế. Ngoài ra còn 1 phần mềm tương tự khác là Fluid Flow của Flite Software cũng rất lợi hại

không biết bác có tài liệu nao không. Có gì chia sẻ cho Anh Em một chút kiến thức được không

AE đọc hết phần hướng dẫn của nó là nắm khá chắc cách sử dụng PFE, chương trình giúp ae kiểm tra tổn thất áp suất, vận tốc lưu chất trên bất kỳ đoạn ống nào,...

Đính kèm

• PipeFlowExpertUserGuide.pdf
    5.5 MB · Xem: 1,954
Bạn cứ đưa vấn đề lên để mọi người cùng trao đổi, chứ thực chất đọc phần hướng dẫn của nó đã chỉ quá rõ (với điều kiện tiếng Anh + kiến thức thủy lực khá chút :D). Trường hợp bạn khai báo thông số không chính xác, thì khi tính toán nó sẽ báo lỗi và bạn rất dễ kiểm tra ngay vị trí đó.

mình dùng vr5.12 là muốn tri ân người bạn cũ :D, còn mình có vr7.3 rồi :D, mình đang tìm mấy catalogue của FCV để update mấy cái Cv & Kv để xài :D (hơi tốn manhour nhưng khá thú vị :rolleyes:)

Gửi các anh em kỹ thuật. Sau một thời gian ngâm cứu phần mềm PFE, mình nhận thấy rằng phần mềm quá hay, chỉ tiếc là nó không tính cho dòng 2 pha. Còn lại từ cấp thoát nước, HVAC, khí nén, PCCC,...nó quất hết.
Hy vọng anh em nào đã từng nghiên cứu cùng trao đổi để học hỏi thêm.
View attachment 13054

Anh quangvinh6886!
Cho em xin file cài với : [email protected]
Thanks A.

Back
Bên trên