Dân Dụng Tủ lạnh Hitachi R - 821H chạy được vài ngày rồi mất lạnh

Các bạn cho mình hỏi mình có con tủ lạnh LG 140l, sau 8 tiếng nó bắt đầu xả đá nhưng thời gian xả đá kéo dài gần 3 tiếng đồng hồ, nên nhiệt độ tủ lạnh cũng nóng nên rất nhiều. Vậy cho mình hỏi nó bị làm sao và khắc phục thế nào. Mình cảm ơn.

Bạn gọi cho mình số này nhé 0904 031 667 bên mình sửa chữa tủ lạnh tại nhà ở tất cả các quận nội thành của Hà Nội.

Đơn giản là bạn cắm sai chân rồi thì có dòng qua cuộn trở trong timer đâu mà quay. Không phải dây từ trái qua phải thì cắm vô đúng thứ tự đâu, nếu là timer đúng hãng luôn và tủ lạnh bạn chưa thay màu dây lần nào thì cắm dây đúng màu ghi trên timer đó. Nếu gặp trục trặc thì kêu thợ đến đo lại mà đấu ( bạn cũng có thể nhìn sơ đồ mà đo rồi dấu vào ) chúc may mắn

Các bạn cho mình hỏi mình có con tủ lạnh LG 140l, sau 8 tiếng nó bắt đầu xả đá nhưng thời gian xả đá kéo dài gần 3 tiếng đồng hồ, nên nhiệt độ tủ lạnh cũng nóng nên rất nhiều. Vậy cho mình hỏi nó bị làm sao và khắc phục thế nào. Mình cảm ơn.
bác nên gọi thợ. chứ em chưa thấy tủ nào xả đá đến tận 3h cả.

Nhà mình có tủ lạnh Hitachi R - 821H, 2 ngăn dùng hơn 10 năm rồi. Gần đây nó bị hỏng, mình đã gọi thợ rồi thay đủ thứ mà vẫn không được. Nó chỉ lạnh được khoảng 3 ngày rồi ngăn dưới từ từ ấm lên(>20 độ).
Mình tháo ngăn đá ra thì nó bị đóng băng, nhưnng sau khi dội nước sôi cho đá tan hết thì dùng được khoảng 3 ngày rồi bị lại.
Cho mình hỏi là tủ lạnh bị hỏng ở đâu, phải thay thế những gì?
Mình không chuyên, mong các bạn giúp đỡ

Đầu tiên ngăn đá là thế này

Sau khi dội nước sôi cho tan băng

[/QUOTE
bác kiểm tra lại hệ thống xả đá
tủ của bác đang bị hỏng xả đá rồi.
the0 em bác nên gọi thợ vào cho anh em kiếm đồng.

Back
Bên trên