Dân Dụng Tư vấn mua máy lạnh

m2nhatrang

Thành Viên [LV 0]
Chào các anh chị!
Tình hình là em đang dự kiến mua cái máy lạnh.
cụ thể: phòng 15m2, cao 2.8m, theo lý thuyết thì em chọn loại 1HP.
Lăn tăn là mua loại nào:
1: Máy lạnh Panasonic CU/CS-KC9QKH-8 1 HP
2: Mitsubishi Heavy SRK09CRR-S5 1.0 Hp
...
Em thì đang phân vân 02 con trên, các anh chị có thể nói cho em nên chọn con nào, vừa phù hợp với túi tiền của em. Giá thì <7.5tr và đặc biệt là đở hao điện.
Riêng con Mitshu nghe nói chạy ga 410 thì dễ hư ống đồng, mà ngày xưa em chạy phòng thì mua loại ống cho máy 1HP không biết có sao không? Mitshu có phải chạy kêu hơn Pana không?
Em đang loạn lên.
Trân trọng cảm ơn.

Mua máy lạnh bây giờ vấn đề cần quan tâm nhiều nhất đó chính là khả năng tiết kiệm điện, vì chi phí cho tiền điện còn cao hơn rất nhiều so với những cái linh tinh khác của máy lạnh như gas, hay hư ống đồng....Em nghĩ giữa 2 dòng trên thì bác nên lụm con Panasonic, hoặc bác có thể đọc qua một số kinh nghiệm mua máy lạnh tại bài viết này: http://thodienlanh.com/chon-mua-may-lanh-cua-hang-nao-trong-nam-2015/

Nhất toshiba nhì panasonic thứ 3 daikin. Bác cứ lấy con toshiba cho nó trâu bền tiết kiệm điện hơn 2 con dưới.

Làm con Gree chính hiệu Trung Quốc chạy cũng êm ( giá tiền tiết kiệm). Dòng điều hoà mono ăn điện cũng chẳng hơn nhau đâu. Sau này có điều kiện đổi Inverter sau cũng được. Đừng chê hàng Trung Quốc chính hiệu! Các hãng năm 2016 đều ra loạt sản xuất máy mono chạy gas r410a. Nứt đường ống chẳng qua ống đồng ko đạt tiêu chuẩn. Nếu gas r410a đi ống có độ dày theo tiêu chuẩn của hãng là 0,81mm. Nhưng trên thực tế mình chạy ống 0,61mm cũng ok, chưa thấy hiện tượng tiêu hao gas. Lắp 1 máy chạy r410a inverter đc 2 năm rồi. Giờ vẫn mát lạnh (gas r410a hơi chát), còn 1 máy chạy r32 (nạp gas này còn chát chúa hơn) cũng chạy ống 0,61mm đc hơn 1 năm, vẫn chạy OK. Chạy ống có thương hiệu một chút ko phải lo, vỡ ống thường thợ loe đầu ống ko chuẩn.

Daikin chuyên làm những hệ thống lạnh lớn . Còn mảng điều hòa dân dụng thì rườm rà phức tạp lắm. Nếu bạn là thợ như mình bạn sẽ hiểu . Va chạm thực tế sẽ tốt hơn hỉ

Nếu 1 ngày dùng hơn 10 tiếng liên tục thì Inveter cho nó tiết kiệm điện ( chi phí sửa chữa khi hỏng hóc cao gấp 4 lần máy mono )
Còn thi thoảng tắt bật thì mono mà xài ( chi phí sửa rẻ )
bạn nên dùng máy 12.000 để đạt được độ lạnh mong muốn
Mua con Gree mà xài,2 đời máy Gree chắc đập chết 1 đời Pana đó
Đừng quan tâm thương hiệu làm gì
Máy 12.000 BTU Mono trung bình tiêu hau cỡ 6A tương đương 1.200W điện
Máy 12.000 Inveter trung bình 5,5A
Ko hơn nhau là bao đâu,sau sửa chữa thì lấy tiền chênh lệch đó nuôi thợ

Chưa có khẳng định nào về việc chạy gas R410 mà hư ống đồng nhé bạn. Chọn máy thì tuỳ vào điều kiện kinh tế của mình. Với gas R410 có ưu điểm là ít ô nhiễm môi trường và sức khoẻ. Hiện tại các dòng máy mới các hãng điều thiết kế để giảm tối đa khả năng tiêu thụ điện và tăng hiệu suất lạnh. Ngoài chi phí mua máy thì bạn cần dự chi thêm 1 khoảng 400-1tr cho chi phí vật tư nữa nhé!

Chào các anh chị!
Tình hình là em đang dự kiến mua cái máy lạnh.
cụ thể: phòng 15m2, cao 2.8m, theo lý thuyết thì em chọn loại 1HP.
Lăn tăn là mua loại nào:
1: Máy lạnh Panasonic CU/CS-KC9QKH-8 1 HP
2: Mitsubishi Heavy SRK09CRR-S5 1.0 Hp
...
Em thì đang phân vân 02 con trên, các anh chị có thể nói cho em nên chọn con nào, vừa phù hợp với túi tiền của em. Giá thì <7.5tr và đặc biệt là đở hao điện.
Riêng con Mitshu nghe nói chạy ga 410 thì dễ hư ống đồng, mà ngày xưa em chạy phòng thì mua loại ống cho máy 1HP không biết có sao không? Mitshu có phải chạy kêu hơn Pana không?
Em đang loạn lên.
Trân trọng cảm ơn.
Xài nội địa đi bạn.....

Kinh, bác này kinh doanh bên nào mà trình cao thế. FTNE lại có Inverter, khâm phục!!!
cho mình hỏi giá bộ loe ống đồng loại tàu khựa bao nhiêu tiền nhỉ .vì đợt tới có khi lắp 3 cái điều hòa,mà nhà mình nó thấp, cao có 3m . mà hỏi giá thợ chỗ mình cứ 300k 1 chiếc.ống đồng cộng bảo ôn giá 250k. 1m, trong khi đó mua có 80k 1 m tại chỗ mình thợ nó độc quyền. lắp nhanh trong vòng 1 tiếng là song, mình cũng là dân kỹ thuật có đủ dụng cụ để làm và cái tính ham học hỏi nữa thời buổi công nghệ thông tin, lên mạng học.

Toshi dai hay pana thì cũng tùy model của nó nữa. Chứ bi giờ cạnh tranh nên ăn bớt gúm. Còn chính xác thì các bác tự tra thông số kỹ thuật nhá

Back
Bên trên