Xin cho em hỏi cách tra PN dựa trên kích thước ống?

voima_tien

Thành Viên [LV 1]
Em đang phải làm file trình mẫu vật tư nước nhưng khi đến phần phụ kiện ống thoát, hdpe không thây gi PN bao nhiêu. Chỉ thấy gi kích thướng đường ống.

Xin mọi người giúp em với ạ, em xin cảm ơn nhiều!

Em đang phải làm file trình mẫu vật tư nước nhưng khi đến phần phụ kiện ống thoát, hdpe không thây gi PN bao nhiêu. Chỉ thấy gi kích thướng đường ống.

Xin mọi người giúp em với ạ, em xin cảm ơn nhiều!
Cái này tra catalogue thôi chứ, tùy theo chủ đầu tư yêu cầu loại PN bao nhiêu, trường hợp chủ đầu tư không yêu cầu thì mình xem catalogue mà trình thôi.

Vâng em xem catalog rồi nhưng phần phụ kiện không thấy gi ấp suất danh nghĩa PN là bao nhiêu. Chỉ thấy gi phần ống có chỉ số PN thôi còn phần phụ kiện ống thì không gi PN ( em tra catalog đệ nhât )

- Cho em hỏi thêm đường kính trong ống HDPE 100 đường kính ngoài có phải là D125 không? hay là D110 ạ.

Em xin cảm ơn nhiều!

Vâng em xem catalog rồi nhưng phần phụ kiện không thấy gi ấp suất danh nghĩa PN là bao nhiêu. Chỉ thấy gi phần ống có chỉ số PN thôi còn phần phụ kiện ống thì không gi PN ( em tra catalog đệ nhât )

- Cho em hỏi thêm đường kính trong ống HDPE 100 đường kính ngoài có phải là D125 không? hay là D110 ạ.

Em xin cảm ơn nhiều!
Cái này chỉ mang tính tương đối thôi, Nếu HDPE 100 thì còn phụ thuộc độ dày của từng PN mà đường kính ngoài là thay đổi, cái mà D125 hay D110 chỉ có tính chất tương đối thôi, nếu chính xác nhất thì từ đường kính danh nghĩa đó ( DN 100 ) cộng thêm độ dày của ống thì sẽ ra được đường kính ngoài ống.

Back
Bên trên