Cần giúp XIN ĐỀ THI VÀO CÁC CÔNG TY NHẬT

sigma

Thành Viên [LV 0]
Kính gửi anh em.
Mình muốn xin 1 bộ đề thi vào các công ty nhật tư Takasago, taikisa, kurihara....., Anh em nào có chia sẻ với mình nhé, mình ôn dần đợi mấy công ty đó pv rồi xin vào.

Nếu làm bài test ở Takasago, thì phần ẩm đồ nhớ ghi rõ là đề bài sai, không đúng với thực tế :-):-):-):-). Tính toán một hồi sẽ ra nhiệt độ gió cấp cho không gian điều hòa chừng 1 degC

Nếu làm bài test ở Takasago, thì phần ẩm đồ nhớ ghi rõ là đề bài sai, không đúng với thực tế :-):-):-):-). Tính toán một hồi sẽ ra nhiệt độ gió cấp cho không gian điều hòa chừng 1 degC
Bác có biết đi phỏng vấn cty nhật họ hay hỏi gì không ạ. Cho em xin chủ đề thôi cũng được . Thanks nhiều...

Bác có biết đi phỏng vấn cty nhật họ hay hỏi gì không ạ. Cho em xin chủ đề thôi cũng được . Thanks nhiều...
Mình chỉ phỏng vấn ở Takasago, nên không đánh đồng chung cho các cty Nhật được. Tùy cơ cấu công ty mà bài test nó tương ứng. Chẳng hạn, có cty tách vai trò HVAC ra khỏi plumbing và mechanical equipments thì bài test nó tương ứng với lĩnh vực làm. Riêng Taka thì làm HVAC làm luôn phần plumbing, mechanical equiments nên bài test có luôn các hệ đã kể đến. Mà hình như các cty Nhật họ đều có bài test khi interview thì phải. Nói chung kiến thức mình chừng nào thì làm chừng đó, để khi nhận việc khỏi bỡ ngỡ. Sau này có kinh nghiệm thì có thể chuyển chổ khác hoặc yêu cầu cty xem xét nếu công ty không đánh giá đúng năng lực của bạn.

Back
Bên trên