Dân Dụng Xin hình ảnh nạp ga R410A cho điều hòa

Xin được giúp !!
Nếu đường ống 10 mét từ dàn nóng đến dàn lạnh mình có cần phải nạp gas bổ sung không, và nạp bổ sung bao nhiêu gas. Xin được giúp đở . ( Máy của mình inverter 9000 BTU ) . Chân thành cám ơn!!!!

Mình có cái quy trình nạp gas cho điều hòa bạn tham khảo file.pdf đính kèm. Đây là tự quy trình từ mình làm và cũng tự mình thi công đấy nhé, đảm bảo theo sách vở

Đính kèm

• SATO-Change compressor process.pdf
    4.1 MB · Xem: 285
Ðề: Xin hướng dẫn nạp ga R407c cho điều hòa

Mình đang có một vấn đề xin cả nhà ai biết giúp đỡ với. Bên chỗ mình có 1 con máy lạnh APC cần di dời, nó đang hoạt động bình thường mà di dời đến chỗ mới, sử dụng ga R407C. Vì k phải là dân chuyên nhưng đã lắp nhiều máy lạnh thông thường sử dụng R22, hơn nữa ô kẹ này bộ nén lại nằm trong đầu lạnh vì vậy k biết trình tự thao tác như thế nào xin vui lòng chỉ giúp. mình gởi kèm sơ đồ đường ống ga cho mọi người tham khảo.

Điều hòa APC dùng cho phòng máy có dàn lạnh ở trong, khi di dời máy thì chỉ nhốt được gas tĩnh trong máy nén thôi , không nhốt được hết ga bạn nhé. Sau khi di dời xong bạn lại nạp ga cho máy.
Chú ý áp suất hồi của từng loại máy ( Với R407C từ 65 psi tới 75 psi)
Thân

Xin được giúp !!
Nếu đường ống 10 mét từ dàn nóng đến dàn lạnh mình có cần phải nạp gas bổ sung không, và nạp bổ sung bao nhiêu gas. Xin được giúp đở . ( Máy của mình inverter 9000 BTU ) . Chân thành cám ơn!!!![/QUOTnhaf
Hi! Mình chắc chắn đến 99.99% là không phải nạp nhé vì mấy máy loại nhỏ đã được nhà SX nạp gas vào trong dàn nóng với một lượng đủ cho 10~15m ống đồng rồi bạn ah.
Nhưng để chắc ăn , trước khi lắp đặt bạn cần phải xem qua hướng dẫn lắp đặt và catalogue máy cho lành nhé

Về chủ đề (xin hình ảnh về nạp gas 410 cho điều hòa ) Mình xin đóng góp vài hình ảnh để các bạn tham khảo , nguồn mình cũng sưu tập để các anh em nghiên cứu thêm . Cám ơn AdMin tạo ra forum này !!!!!

Đính kèm

78.8 KB · Xem: 110
    90.6 KB · Xem: 119
    86.9 KB · Xem: 119
    81.3 KB · Xem: 107
    82.5 KB · Xem: 139
    76.6 KB · Xem: 110
    72.3 KB · Xem: 118
    62.1 KB · Xem: 111
    72.5 KB · Xem: 112
Chào cả nhà !! Trước tiên mình chúc cả nhà mình có 1 ngày làm việc thật vui và hạnh phúc ! Sau đây mình nhờ cả nhà giúp giùm xem hình này và cho xin ý kiến !! Nạp gas lỏng cho máy điều hòa 410a (trang thái tinh) theo hình này lục lăng ở van cao áp đóng lại đúng không ạ , và cho xin 1 số ý kiến , trước khi mình nạp mới lại cho điều hòa . Chân thành cám ơn!!

Đính kèm

82.5 KB · Xem: 102
Chào cả nhà!
Hiện tại chỗ mình có một số con điều hòa loại Fujitsu Inverter 12000Btu dùng ga R410A bị hết ga, cần phải nạp bổ sung ga.
Đối với các loại điều hòa dùng ga R22 thì mình đã nạp bổ sung ga nhiều lần rồi, chỉ cần dùng đồng hồ đo áp suất và ampe kìm là có thể bổ sung khá chính xác lượng ga cần dùng.
Nhưng với loại ga R410A thì nghe một số người nói là không dùng phương pháp nạp ga như trên được mà phải dùng bơm chân không hút hết ga cũ đi và nạp lại từ đầu. Mình chưa làm bao giờ cả nên cũng khá lo lắng.
Mong cả nhà tư vấn quy trình nạp ga R410A cho điều hòa, và nếu có hình ảnh minh họa thì ngàn lần xin đa tạ.
Mong cả nhà giúp đỡ.
Hình ảnh cái Van nạp ga R410A/R32 thì đây:
http://taiyotrading.bizz.vn/class/24177/van.html

Ðề: Xin hình ảnh nạp ga R410A cho điều hòa

Công ty mình chuyên cung cấp Gas Dupont Suva R410A,R407C,R404A,R134A giá cực tốt.Đúng xuất xứ của Mỹ.Có gì anh em cứ alo mình.Bao nhiêu mình cũng giao(Khách hàng là thượng đế mà>:D<).

Gọi mình qua số Mr.Tùng:0938 577 246-0933 995 393
Trang web Cty Vĩnh Thịnh :vinhthinhtech.com
Giá Gas 410a bao nhiêu vậy shop!!! Giá tốt cho mình 1 bình

Ðề: Xin hình ảnh nạp ga R410A cho điều hòa

Vậy cho mình hỏi cái. Mình đã hỏi những bậc tiền bối đã làm nhiều năm thì họ nói cứ nạp ga vào thêm khi hệ thống bị xì thôi chứ ko cần phải xả hết. Vậy nếu làm như thế có bị tình trạng gì ko? Xin được chỉ giáo thêm.
Chao cac ban . cac ban ban luan ve cach nap ga cho he thong may lam lanh,chi noi ve ap suat ma khong noi ve nhiet do,neu khong noi ve nhiet do thi nap ga lam sao biet duoc du hoac thieu ga ?( chi noi ve may lanh dung cap mao dan ).
Tat ca cac loai ga ap suat va su boc hoi deu khac nhau, ( ap suat thay doi, nhiet do khong thay doi ).
thi du .nhu ta nap ga may lanh dung ga 410a, ap suat thap 6-7 bar ( 70-90 psi ) ( o- 5 do ). tai sao ap suat thap la phai o toi 5 do ,boi vi do am dan lanh se bi dong bang . ap suat cao tu 35- 50 do khong thay doi, du nap ga cho, may lanh . tu lanh , ham lanh hoac dong dac. nhiet do rat la quan trong cho nghe lam lanh. toi co vai loi chia se cung cac ban . Ly van Huy

Chào cả nhà!
Hiện tại chỗ mình có một số con điều hòa loại Fujitsu Inverter 12000Btu dùng ga R410A bị hết ga, cần phải nạp bổ sung ga.
Đối với các loại điều hòa dùng ga R22 thì mình đã nạp bổ sung ga nhiều lần rồi, chỉ cần dùng đồng hồ đo áp suất và ampe kìm là có thể bổ sung khá chính xác lượng ga cần dùng.
Nhưng với loại ga R410A thì nghe một số người nói là không dùng phương pháp nạp ga như trên được mà phải dùng bơm chân không hút hết ga cũ đi và nạp lại từ đầu. Mình chưa làm bao giờ cả nên cũng khá lo lắng.
Mong cả nhà tư vấn quy trình nạp ga R410A cho điều hòa, và nếu có hình ảnh minh họa thì ngàn lần xin đa tạ.
Mong cả nhà giúp đỡ.
Bạn vào youtube. Search cái nạp gas cho điều hòa Daikin là ok ngay.

Chào cả nhà!
Mong cả nhà giúp đỡ.
Mình tìm thấy bài viết này có những điều mà bạn cần, bạn thử tham khảo xem sao nhé!
https://www.suadieuhoauytin.com/cach-nap-gas-410a-cho-may-dieu-hoa-inverter.html

Back
Bên trên