Dân Dụng Xin hỏi các bác đấu tải giả để sửa mạch điều hòa ?

cadiec

Thành Viên [LV 0]
Em xin hỏi kinh nghiêm các bác nếu mình chỉ có bo mạch điều hòa ko thôi thì mình đấu tải giả như thé nào để sửa ạ,VD như điều hòa có cảm biến nhiệt,lốc,quạt nóng,quạt lạnh,van đảo chiều,cánh vẫy em tìm hiểu có 1 số bác tư vấn là đấu bằng bóng đèn 220v nhưng cụ thể là công suất như nào ạ,mong các bác có kinh nghiệm sửa bo mạch chỉ giao em 1 chút vì em mới học,thanks các bác nhiều nhé!

cho e hỏi, nếu hư board mình đem ra sửa thì fải mang cả cảm biến dàn lạnh và cảm động theo fải k?
e thấy nếu không mang cảm biến theo, thợ điện tử có thể cân chỉnh bằng điện trở?

Em xin hỏi kinh nghiêm các bác nếu mình chỉ có bo mạch điều hòa ko thôi thì mình đấu tải giả như thé nào để sửa ạ,VD như điều hòa có cảm biến nhiệt,lốc,quạt nóng,quạt lạnh,van đảo chiều,cánh vẫy em tìm hiểu có 1 số bác tư vấn là đấu bằng bóng đèn 220v nhưng cụ thể là công suất như nào ạ,mong các bác có kinh nghiệm sửa bo mạch chỉ giao em 1 chút vì em mới học,thanks các bác nhiều nhé!
Bạn chỉ cần đáp ứng đủ điều kiện(cảm biến) và màn hình điều khiển để chạy bo thôi, còn tải bạn ko cần đấu cũng được( ko áp dụng cho motor dàn lạnh có cảm biến quay), còn dùng đèn là để biết bo mạch có xuất điện ra tải hay ko nên bạn ko quan trọng công suất.

bạn muốn sửa mạch thì phải tháo cả cảm biến. bạn có thể lấy bóng đèn sợi đốt làm tải giả. với máy inverter thì phải tháo cả quạt vì nó con liên quan đến encoder.

Back
Bên trên