Xử lý khói???

Trả lời: Xử lý khói???

bone viết:
Có ai làm wa xử lý khí thải Lò hơi đốt dầu thì chỉ e cái.1.5T x 5cái.Thanks!
Sao không làm luôn một cái lò hơi đốt than hoặc đốt trấu, chi phí rẻ hơn nhiều mà,
nếu cần bác đưa sơ đồ lên, cần tận dụng khói thải làm gì, em giúp bác. :P

Trả lời: Xử lý khói???

Mình xử lý khói để ko ô nhiễm môi trường thôi,tại chưa làm wa nên muốn xin ý kiến các bạn,xử lý băng nước wa cylone thôi,nuớc thải sẽ wa hệ thống xử lý nước thải.thanks!

Ðề: Trả lời: Xử lý khói???

Mình cũng có nhiều tài liệu về xử lý khói cho lò hơi ! Nghề của mình mà ! Gởi cho các bạn nhu thế nào đây ? Email ......

Ðề: Trả lời: Xử lý khói???

Mình đang tìm hiểu về khí thải của lò hơi đốt dầu DO chuyển sang đốt dầu ép từ vỏ hạt điều, khói thải ra có nhiệt độ khá cao và có thể tận dụng. Không biết ban có thông tin gì về vấn đề này không? Cùng chia sẻ nhé.
email mình : [email protected]
nick yahoo :tmlyok

Ðề: Xử lý khói???

Chao ban !

Mình cũg co 1 dự án như bạn , nhưng vẫn chưa thực hiện được .
Theo như mình biết , nhiệt thải cao chứng tỏ hiệu suất boiler của bạn thấp .

Bạn có thể tận dụng nhiệt bằng cách thiết kết bơm nước gia nhiệt trong đường óng gắn bên trong gần ngỏ ra óng khói ( nhiêt có thể 300oC ) . Phải chú ý tk cho việc bảo trì vì lâu ngày mụi than bám vào óng nước , vào vật liệu là SUS 304 nha

MNGOC

Ðề: Xử lý khói???

Ko phải chỉ chủ yếu nhiễm SO2 đâu bạn ạ. Mà sau quá trình cháy, bạn chỉ khử được CO2 thôi. NOx phải khử trước quá trình cháy, đốt ở nhiệt độ thấp. Còn CO2 thì chịu. Chỉ có cách bạn không đốt nhiên liệu sơ cấp nữa thôi.

Back
Bên trên