Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

Lisp Nam trên cad 2015 đang bị lỗi ống gió mềm, vẽ nó chỉ ra 1 đường line hay arc, hóng bản fix.
Mình đã nghiên cứu thuật toán và có thể viết lại mới hoàn toàn (vẽ ống mềm thôi) nếu quá cần thiết mình viết lại cho, có thể không mỹ mãn bằng của chú Nam đâu. Mình chỉ làm về pccc thôi không làm về hvac nên cũng không rành lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
ể viết lại mới hoàn toàn (vẽ ống mềm thôi) nếu quá cần thiết mình viết lại cho, có thể không mỹ mãn bằng của chú Nam đâ
Thực ra, từ phiên bản 2014 trở đi, nó đã đáp ứng ít nhiều tính năng mới rồi, mình có load bản 2015 về cài rồi, nhưng cũng chỉ vài tính năng mới như Design feed, translate framework,...trong khi đó, chúng ta cũng không xài gì nhiều đến chúng. Thiết nghĩ, cũng không cần up làm gì cho nặng máy, chỉ cần đáp ứng công việc là được rồi.Hihi

Đã test trên 2014 ở nhà không có 2015 ai có test dùm coi. Lệnh S1, S2, S3-R1, R2, R3. Vẽ đường Pline, line trước sau đó gõ lệnh S1...chọn đường kính=>chọn đường Pline-line. Đường Spline lúc được lúc không chưa fix được. Mình đã test trên cad 2015, ai bị lỗi Lisp Nam thì dùng tạm xem nhé
Dùng như thế nào vậy anh? e trình hơi kém :P

Dùng như thế nào vậy anh? e trình hơi kém :P
Cách load lisp thì bạn vô đâyu xem: http://www.cadviet.com/forum/topic/9548-cach-load-lisp-nhanh/
Cach vẽ như sau: bạn vẽ đường pline, spline, line sau đó gõ lệnh S1 (vẽ ống cấp) chẳng hạn=>nhập đường kính ống=>chọn đường pline, spline, line mà bạn vừa tạo.
Có gì ko hiểu PM mình.
Đây là lisp mình viết riêng chứ ko phải fix lisp Nam đâu nhé

Cách load lisp thì bạn vô đâyu xem: http://www.cadviet.com/forum/topic/9548-cach-load-lisp-nhanh/
Cach vẽ như sau: bạn vẽ đường pline, spline, line sau đó gõ lệnh S1 (vẽ ống cấp) chẳng hạn=>nhập đường kính ống=>chọn đường pline, spline, line mà bạn vừa tạo.
Có gì ko hiểu PM mình.
Đây là lisp mình viết riêng chứ ko phải fix lisp Nam đâu nhé
E làm theo hướng dẫn của a đã load được nhưng sau khi vẽ pline, e gõ lệnh S1 cad bão lỗi không có lệnh đó. hic. Giờ làm sao anh?

E làm theo hướng dẫn của a đã load được nhưng sau khi vẽ pline, e gõ lệnh S1 cad bão lỗi không có lệnh đó. hic. Giờ làm sao anh?
load dc thì phải có chứ em, thử s2,s3 xem.
em xem khi load nó báo thành công chưa. cho chắc em copy nó vao trong thư mục support của cad roi load vì có thể em đang bị chế độ bảo vệ nó chặn.

load dc thì phải có chứ em, thử s2,s3 xem.
em xem khi load nó báo thành công chưa. cho chắc em copy nó vao trong thư mục support của cad roi load vì có thể em đang bị chế độ bảo vệ nó chặn.
Vẫn không được anh ơi. hic

Đính kèm

256.7 KB · Xem: 171
  • ve ong gio.png
    ve ong gio.png
    252.4 KB · Xem: 183
gọi lệnh VS01 enter, Draw or Select polyline <D>
Start point:
Next point: ko biết chọn đến khi nào mới kết thúc, thử bấm enter, máy báo nhập Size:
Thử chọn Size: 50, enter, thì máy cứ để Size:50 hoài......sao đây ta?
Mong anh pccc.tranvan chỉ giáo cách vẽ ống gió mềm chi tiết hơn, vẽ hoài ko dc!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
gọi lệnh VS01 enter, Draw or Select polyline <D>
Start point:
Next point: ko biết chọn đến khi nào mới kết thúc, thử bấm enter, máy báo nhập Size:
Thử chọn Size: 50, enter, thì máy cứ để Size:50 hoài......sao đây ta?
Mong anh pccc.tranvan chỉ giáo cách vẽ ống gió mềm chi tiết hơn, vẽ hoài ko dc!!!!!!!!!!
Chú ý chỗ anh tô màu đỏ xem đã nhập đúng chưa?
Command: VS01
Draw or Select polyline <D>
Start point:
Next point:
Next point:
Next point:
Next point:
Next point:
Size <SS250>: ss100
Current length: 3125.0070
Please wait - 251

vẽ ko dc anh pccc.tranvan ơi! lỡ giúp rùi, anh giúp e lun nhé!
a có thể up hình ảnh hay video hướng dẫn đc ko ạ?
thanks a nhìu!

Back
Bên trên