Cần giúp Khoảng cách giữa các đầu drencher

long vu

Thành Viên [LV 1]
Như tiêu đề mình đang bố trí khoảng cách giữa các đầu phun drencher là 1m. Vậy mình đang làm sai hay đúng. Nếu đúng nhờ anh em trích dẫn quy định dùm mình nhé. Trong 7336 thì nó quy định khoảng cách giữa không được nhỏ hơn 1 khoảng cách giữa 2 đầu phun. là khoảng 1.5m

Chỗ nào trong 7336 nói vậy bạn? 7336 nói là 1l.s/m tức là 1 lít cho 1 mét dài trong 1s=>1phút là 60l. Bố trí khoảng cách giữa các đầu phun là 1m, chọn đầu phun có hệ số K=4.3GPM/Psi^0,5 hay K=62LPM/Bar^0,5=> Áp lực cần thiết tối thiểu tại đầu phun.

Chỗ nào trong 7336 nói vậy bạn? 7336 nói là 1l.s/m tức là 1 lít cho 1 mét dài trong 1s=>1phút là 60l. Bố trí khoảng cách giữa các đầu phun là 1m, chọn đầu phun có hệ số K=4.3GPM/Psi^0,5 hay K=62LPM/Bar^0,5=> Áp lực cần thiết tối thiểu tại đầu phun.
cái đó nó nói chung cho chữa cháy tự động và mình đang phân vân liệu nó còn đúng với tường nước nữa k?

theo mình theo TC 7336 7.3 Khoảng cách giữa các đầu drencher của màn nước được xác định trên cơ sở cường độ phun 1l/s cho 1m chiều dàu màn nước, bạn nhân với chiều dài ra lưu lượng toàn bộ.ví dụ 60m thì 60x1=60 l/sm sau đó lấy lưu lượng đó chia cho lưu lượng của từng vòi phun( phu thuộc vào đường kính vòi phun ), là ra số vòi phun.

Cho em hỏi cách bố trí đường ống drencher (ống chính và ống nhánh) .có giống như sprinkler không anh?

Cho em hỏi cách bố trí đường ống drencher (ống chính và ống nhánh) .có giống như sprinkler không anh?
Cũng tương tự thôi em, có cái khác là phải bố trí dày hơn (đảm bảo lưu lượng và màn nước-bố trí lưu lượng đủ nhưng xa quá thì không tạo được màn nước vì nước ra khỏi đầu phun sẽ rơi theo dạng parabol). Nếu đoạn màn ngăn ngắn thì bố trí mạng cụt được, nếu dài thì phải bố trí hai đường song song ( xem QC-06-BXD).

Theo tôi pccc.tranvan lấy theo 7336 như vậy là ok rồi. Tôi thường bố trí khoảng cách giữa 2 đầu drencher từ 1~1,5m. Quan trọng công an pccc thẩm tra ok là được, ngoài ra còn lưu ý tới việc mua bảo hiểm phòng chống cháy nổ cho công trình nữa (theo thằng CĐT). P/s: khoảng cách càng nhỏ càng tốt vì hạn chế được điểm chết (vị trí mà khi có cháy 2 đầu phun ko phun chữa tới điểm đó được).

ANH EM CHO MÌNH XIN CÁI TIÊU CHUẨN QUY ĐỊNH VỀ HỆ HÚT KHÓI HÀNH LANG VÀ TẠO ÁP CẦU THANG VỚI.
A/E CHỈ DÙM MÌNH MỤC NÀO QUY ĐỊNH ĐỐI VỚI CÔNG TRÌNH NÀO CẦN BỐ TRÍ HỆ THỐNG HÚT KHÓI HL & TẠO ÁP CẦU THANG NHA. CẢM ƠN CÁC MEMBER NHA.

Như tiêu đề mình đang bố trí khoảng cách giữa các đầu phun drencher là 1m. Vậy mình đang làm sai hay đúng. Nếu đúng nhờ anh em trích dẫn quy định dùm mình nhé. Trong 7336 thì nó quy định khoảng cách giữa không được nhỏ hơn 1 khoảng cách giữa 2 đầu phun. là khoảng 1.5m
Mình nghĩ bạn làm vậy không sai.tùy vào lưu lượng và tốc độ đầu phun bạn sẽ tnhs được màn sương phủ kín,sao cho phù hợp nằm trong giới hạn tiêu chuẩn và yêu cầu của CĐT là ok thôi.

Các anh cho em hỏi áp lực yêu cầu tại đầu phun drencher là bao nhiêu. Theo 1 số tài liệu em tham khảo thì là 0,5bar (tương đương 5mH20), không biết có chính xác không nhỉ

Các anh cho em hỏi áp lực yêu cầu tại đầu phun drencher là bao nhiêu. Theo 1 số tài liệu em tham khảo thì là 0,5bar (tương đương 5mH20), không biết có chính xác không nhỉ
Phụ thuộc vào hệ số lưu lượng K và khoảng cách bố trí đầu phun (thông thường 1m, có công trình 0,5). Đảm bảo lưu lượng 1l/s.m

Back
Bên trên