Thảo luận về Revit MEP

dạ chào A.Hùng.sao mấy file a gởi lên đều down ko được vậy ạ,nó cứ báo error.A có thể úp lên mediafire được không ạ.Thanks a rất nhiều

Mình mở mục diễn đàn này để chúng ta tập chung mảng kiến thức về Revit MEP vào đây nhé.
Nói chung đây là một phần mềm hay, chỉ có điều nó mới qua lên nó chưa phổ biến. nhưng chúng ta phải đón đầu và tích cức thảo luận để đưa chúng trở lên phổ biến hơn.

Trước hết mình xin giới thiệu link download nó:
1. DVD1 : là dành cho 32Bit (chúng ta chủ yếu dùng máy loại này)

2. DVD2 : là dành cho 64Bit

Bản Crack của Revit MEP
Crack Revit MEP 2008
Crack Revit MEP 2009

Công cụ tạo ổ ảo:
1. PowerISO: Downlaod tại đây
2. VirtualCloneDrive:Downlaod tại đây

Tài liệu tiếng Việt
Download

link down hướng dẫn sử dụng revit mep tiếng việt bị lỗi rùi a Hùng,mong a úp lên lại hén,thanks a nhiều...^_^!!

Chào các anh!
Em mới bắt đầu vẽ Revit MEP . Hiện tại em đang dùng Revit MEP 2012 . trong quá trình làm, em bị vướng và không biết cách nào xử lý. Mong các anh giúp cho:
+ Link file Revit ARCH qua Revit MEP. Khi link qua phần mặt bằng trần bị thiếu.
+ Em gửi file hình, các anh xem , rồi giúp cho em với.

Đính kèm

• Hinh 1.png
    Hinh 1.png
    159.2 KB · Xem: 182
  • Hinh 2.png
    Hinh 2.png
    176.9 KB · Xem: 180
Chào các anh!
Em mới bắt đầu vẽ Revit MEP . Hiện tại em đang dùng Revit MEP 2012 . trong quá trình làm, em bị vướng và không biết cách nào xử lý. Mong các anh giúp cho:
+ Link file Revit ARCH qua Revit MEP. Khi link qua phần mặt bằng trần bị thiếu.
+ Em gửi file hình, các anh xem , rồi giúp cho em với.

Nó nằm trong chỗ ??? của chú ấy. Vào Google gõ "Revit Discription manager" thử xem - sẽ có bài hướng dẫn quản lý đó. Hoặc xem cái Video mình training từ 2009 này nhé

Chào Các Anh em, Mình cũng đang bước đầu sử dụng revit MEP. Đây là phần mềm tuyệt vời và sẽ thay thế nhanh chóng AutoCad.
Mình đã qua sử dụng Revit 2014 được 3 tháng nay. Hỗ trợ rất tốt trong công tác thi công lắp đặt...và nhiều điều khác nữa.

Đây là dự án mình đang làm:
SU DUNG REVIT MEP.png

Bác Hùng cho mình hỏi, mình có vẽ hệ thống MEP một căn hộ điển hình, giở muốn tách riêng khối lượng của pipe theo từng hạng mục thì làm thế nào? Mình muốn tách riêng khối lượng của ống đồng cho điều hòa, ống thoát nước ngưng của hệ điều hòa, ống cấp nước sinh hoạt, hệ thống ống thoát nước thải sinh hoạt.
Thanks.

A hùng ơi! A có thể cho em file Templete BK Metric.rte và file H_architectural.rvt. Vì e đang học theo file thiết kế hệ thống HVAC với Revit mep 2010 mà em không tìm thấy mấy file. Mong anh giúp đở cho e! Em cảm ơn anh nhiều!

Chào các bác,
Em chỉ mới tìm hiểu về cái này thôi, mong bác nào có file revit mep 2011 cho em xin với.
Mấy file trên em down mà toàn bị lỗi, mong mấy bác giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn

các bạn có tài liệu gì về revit mep 2014 không cho mình xin với!
video dạy thì càng tốt.
cảm ơn mọi ngươi!

may bac cho em hoi cach su dung copy/monitor trong revit,tinh hinh la em dang ve xong xo do mep plumbing tang 1, em muon copy lenh tang 2,doc trong sach lam khong duoc,len video tube cung rat it huong dan,may bac nao lam wa roi huong dan chi tiet dum em,cam on rat rat nhieu

Trả lời: Thảo luận về Revit MEP

chào chú em, chú có để ý cái lênh \'copy/monitor\' ko, chú vô help đọc sẽ giải quyết vấn đề này.
Có người bảo revit ko thể làm nhanh như cad, cái đó đúng với những dự án nhỏ. nếu công trình tương đối lớn và có sự đồng bộ từ khâu kiến trúc, kết cấu, xây dưng và Mep thì sẽ thấy rõ lợi ít của revit.
dai ca atinh em co van de nay:em ve mep plumbing tang 1 xong bao gom ong ,thiet bi ve sinh,em dung lenh copy/monitor nhu trong sach huong dan nhung lam khong duoc,bac lam wa goi chi cho em duoc khong ,len xem video rat it huong dan cu the,tu hoc trong sach

Mình mở mục diễn đàn này để chúng ta tập chung mảng kiến thức về Revit MEP vào đây nhé.
Nói chung đây là một phần mềm hay, chỉ có điều nó mới qua lên nó chưa phổ biến. nhưng chúng ta phải đón đầu và tích cức thảo luận để đưa chúng trở lên phổ biến hơn.

Trước hết mình xin giới thiệu link download nó:
1. DVD1 : là dành cho 32Bit (chúng ta chủ yếu dùng máy loại này)

2. DVD2 : là dành cho 64Bit

Bản Crack của Revit MEP
Crack Revit MEP 2008
Crack Revit MEP 2009

Công cụ tạo ổ ảo:
1. PowerISO: Downlaod tại đây
2. VirtualCloneDrive:Downlaod tại đây

Tài liệu tiếng Việt
Download
a co file crack revit mep 2011 ko? up len em xin voi

em đang àm quen với revit. các sư huynh cho em hỏi là em muốn suất ra bản vẽ iso hệ thống cứu hỏa được không ạ. nếu được thì làm như nào. tks các bác trước

Back
Bên trên