Softs.CAD LispNam vẽ ống mềm trên Autocad 2015, 2016,2017

UH, cũng định làm mấy lần rồi mà chưa làm được dạo này đang đi xin việc nên cũng có chút time sẽ sữa lại.
Có mấy lỗi như phải load như bạn nói: sửa lại nếu không load file tao layer thì lấy layer mặc định, lỗi khi vẽ trong hệ tọa độ do người dùng tạo thì luôn tạo ra ống theo 1 chiều (khi dùng lệnh s1, r1).
Ai dùng có lỗi nào, cải tiến thế nào cho tiện dùng thì báo mình sửa luôn thể (dự kiến trong tuần sau).
Thân!
Hóng mà chưa thấy đâu bác ơi, bác làm sao chứ khi vẽ đường dài quá (đường kính nhỏ) nó treo máy.

Hóng mà chưa thấy đâu bác ơi, bác làm sao chứ khi vẽ đường dài quá (đường kính nhỏ) nó treo máy.
Khi vẽ đường quá dài vài chục mét trở lên với đường kính ống gió thông thường thì nó xử lý rất lâu. Cad có thể bị treo nếu ta click vào Autocad vài lần trong khi nó vẫn đang thực hiện lệnh vẽ. Chờ khoảng 1 vài phút là nó vẽ xong. Thực tế thì ống gió mềm nó chỉ dài khoảng 4 m trở lại, hiệu quả thì 1,5 m trở lại thôi. Nếu ta lỡ test với ống quá dài thì có thể nhấn esc để hủy lệnh.

Khi vẽ đường quá dài vài chục mét trở lên với đường kính ống gió thông thường thì nó xử lý rất lâu. Cad có thể bị treo nếu ta click vào Autocad vài lần trong khi nó vẫn đang thực hiện lệnh vẽ. Chờ khoảng 1 vài phút là nó vẽ xong. Thực tế thì ống gió mềm nó chỉ dài khoảng 4 m trở lại, hiệu quả thì 1,5 m trở lại thôi. Nếu ta lỡ test với ống quá dài thì có thể nhấn esc để hủy lệnh.
Mình sẽ giới hạn đường kính ống max là 1(m) và chiều dài 10(m) chắc thoải mái rồi, khi vượt qua giới hạn này lệnh sẽ bị hủy. Đúng là máy yếu mà vẽ hơi dài là treo.

Mình sẽ giới hạn đường kính ống max là 1(m) và chiều dài 10(m) chắc thoải mái rồi, khi vượt qua giới hạn này lệnh sẽ bị hủy. Đúng là máy yếu mà vẽ hơi dài là treo.
Ống gió mềm tiêu chuẩn đường kính chỉ đến 450 mm, tuy nhiên nếu muốn sử dụng để vẽ thay thế các cổ bạt cũng tốt.

Chưa có bản fix hả bạn, ve phai quay UCS mà muốn vẽ phải về WCS rồi lại chuyển UCS mất công quá. Mặt bằng xiên xẹo đủ hướng.

vc01 là vẽ cái gì đó bạn, mình ko vẽ nên ko biết ah. Mình chỉ thay mỗi phần vẽ ống mềm thôi, lisp Nam vẫn nguyên bộ như cũ. Các lệnh tắt để vẽ ống mềm (trên cad2015+) thì phải dung s1,s2,s3, r1,r2,r3. Trên các phiên bản thấp hơn cả hai trình vẽ ống mềm (của mình và chú Nam) đều khả dung.
Thân.

vc01, 02 là 2 cái màu xanh lá đó

Back
Bên trên