Thảo luận Hình ảnh công trình VRV III sử dụng REVIT

Cho em hỏi khi dùng family giá đỡ, đai treo ống có cần thiết phải dựng thêm mô hình kiến trúc không vì em thấy một số family giá đỡ nó yêu cầu phải có bề mặt trần hoặc sàn để bắt điểm

mình không nghĩ như bạn "Cho em hỏi khi dùng family giá đỡ, đai treo ống có cần thiết phải dựng thêm mô hình kiến trúc không vì em thấy một số family giá đỡ nó yêu cầu phải có bề mặt trần hoặc sàn để bắt điểm"

mình không nghĩ như bạn "Cho em hỏi khi dùng family giá đỡ, đai treo ống có cần thiết phải dựng thêm mô hình kiến trúc không vì em thấy một số family giá đỡ nó yêu cầu phải có bề mặt trần hoặc sàn để bắt điểm"
Mình nghĩ có kiến trúc vẫn tốt hơn.
vì ban revit 2017 có thêm phần Fabrication có yêu cấu trần.

Đính kèm

329 KB · Xem: 168
    355.5 KB · Xem: 154
    202.1 KB · Xem: 161
    90.5 KB · Xem: 168
anh @R717 có thể cho em xin file bản vẽ công trình này đc ko ạ? em đang làm đồ án tốt nghiệp hệ VRV vẽ bằng revit mà ko có file mẫu tham khảo? Nếu được thì cảm ơn anh nhiều ạ. mail em: [email protected]. Cảm ơn a!
Chào bạn! Lâu quá o vào đc diễn đàn. Nếu bạn ở Hà Nội thì mình có thể giúp bạn cả về thiết kế HVAC VÀ REVIT. Còn việc chuyển file thì o đc rồi. File của cty nên mình o chuyển đc.

nếu bạn tạo mặt bích thì trong revit có sẳn bạn chỉ cần chỉnh sửa lại làm sao phù hợp với công việc mình làm se không tốn thời gian ngồi dựng lại. bạn nên tạo family nếu trong family revit không có săn thôi ban ah. bạn xem video và xem hình có giúp gì cho bạn không.
View attachment 6207

mình đang làm theo cái video trên nhưng không thấy cái create other system đâu cả, có ai biết chỉ giúp vói, mình mới học revit và dùng 2015
Thanks
panit 01.png

Ý BẠN MUỐN TẠO HỆ THỐNG KẾT NỐI CỦA THIẾT BỊ THEO ỐNG. HAY ÔNG THEO THIẾT BỊ KẾT NỐI

Back
Bên trên