Thảo luận Vẽ Revit MEP hệ thống thoát nước

Tep_Pi

Thành Viên [LV 1]
Chào anh chị.
Anh chị cho em hỏi cách để vẽ nhanh nhất đường ống và phụ kiện thoát nước khi có độ dốc không ạ, vì khi đó bắt điểm rất khó.
Ngoài ra cách xoay phụ kiện thoát theo các góc khác nhau ngoài góc 45 độ và 90 độ mặc định trong Revit với ạ.
Em cảm ơn nhiều

chỉ giáo it kinh nghiệm đi bạn, B làm bên HB à, nếu làm ctrinh VTB thì có thể chũng ta đã gặp mặt :D ( thấy ng sang bắt quàng làm họ tí )
Kinh nghiệm có nhưng truyền kiểu gì nhỉ:)):)):)). trước mình ở VTB giờ chuyển lên VPĐD rồi. ah cậu làm bên nào, là girl ah.

Anh chị cho em hỏi cách để vẽ nhanh nhất đường ống và phụ kiện thoát nước khi có độ dốc không ạ, vì khi đó bắt điểm rất khó.
Ngoài ra cách xoay phụ kiện thoát theo các góc khác nhau ngoài góc 45 độ và 90 độ mặc định trong Revit với ạ.
Em cảm ơn nhiều
mấy ng giỏi ko ai trả lời thì c trả lời đại, e thử xem :D

Em cảm ơn nhiều
Mình không hiểu vẽ vẽ nhanh nhất là như thế nào. nếu bắt điểm tốt thì bạn làm theo hình

Đính kèm

144.6 KB · Xem: 187
Em cảm ơn nhiều
Nếu muốn vẽ nhanh thì vẽ thương xuyên thôi bạn. và học là một chuyện khi làm một công trình là một chuyện nó không đơn thuần chỉ một hệ thông cấp thoát nước. nếu muốn hiểu thêm chỉ cần mời mottj bữa cafe.

Mình không hiểu vẽ vẽ nhanh nhất là như thế nào. nếu bắt điểm tốt thì bạn làm theo hình
Nếu có 2 căn hộ đối xứng nhau , mình sẽ vẽ 1 căn và mirro sang , nhưng nếu như vậy cá kết nối cấp nước vào thiết bị sẽ bị ngược ( ( đường cấp nước nóng bthuong đang là bên trái sẽ lộn sang phải ) ,B có cách nào sửa nhanh nhất ko, hay là phải đi sửa từng thiết bị ?

Back
Bên trên