Cách quy đổi kg sang psi

hocmai

Thành Viên [LV 0]
Vừa khắc phục xong sự cố xì gas dàn nóng của con toshiba 1hp 9000btu có tuổi thọ ~15 năm, đã châm cho em nó 70 psi gas r22, nhưng thấy độ lạnh có vẻ hơi yếu, không sâu như lúc trước. Giờ muốn châm thêm tí nữa để đạt được hiệu suất lạnh tối ưu.
Nhờ các bác mách cho cách đổi từ 0.65kg ghi trên tem máy sang psi để châm đúng chuẩn nhà sx luôn ạh. Thanks!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn nạp áp lên 78psi là dk. Ưng chuẩn thì xả hết gas nạp lại từ đầu theo cân bạn ơi :)
Àh hỏi thêm bác việc xã gas cũ em thấy ra cả nhiều dịch lỏng giống dầu, nó là môi chất ở thể lỏng đúng kg ạh?

Chỉnh sửa lần cuối:
Yên tâm chưa mất mấy dầu đâu bạn, bị nhiều lần mới sợ thiếu dầu block chạy nóng, dòng cao. Bạn dòng vẫn thấp.

Yên tâm chưa mất mấy dầu đâu bạn, bị nhiều lần mới sợ thiếu dầu block chạy nóng, dòng cao. Bạn dòng vẫn thấp.
Mất nhiều lắm bác vì con máy này bị vỡ ống gas 2 lần rồi và Cộng thêm e xã gas nữa dầu ra cũng nhiều tầm hơn 50ml nữa.
Thường máy 1hp 9000btu chứa bao nhiêu dầu và Độ nóng trung bình khi hoạt động của block là bao nhiêu ? Việc xã gas cũ để tránh mất dầu như thế nào, có tải hay không tải ?
Sr bác! vì em là vọc sĩ nên đặt hỏi hơi nhiều mong bác tận tình giúp cho ạh!
Thank you!!

Dầu chứa thì tùy máy nén và muốn thay dầu phải đổ ra lượng dầu cũ và nạp mới từ 1,2 - 1,3 lượng dầu đổ ra. Dầu trong máy 1HP tầm 0,5l nên bạn mất 50ml chỉ chiếm khoảng 10% thôi nhé, dòng thấp nên chưa lo đâu. Nó chạy nóng thì dòng vọt lên ngay :)

Cần tìm tài liệu khác bạn có thể ghé thăm trang của mình http://www.ebookbkmt.com/

Dầu chứa thì tùy máy nén và muốn thay dầu phải đổ ra lượng dầu cũ và nạp mới từ 1,2 - 1,3 lượng dầu đổ ra. Dầu trong máy 1HP tầm 0,5l nên bạn mất 50ml chỉ chiếm khoảng 10% thôi nhé, dòng thấp nên chưa lo đâu. Nó chạy nóng thì dòng vọt lên ngay :)

Cần tìm tài liệu khác bạn có thể ghé thăm trang của mình http://www.ebookbkmt.com/
Vâng, bác nói thế em cũng an tâm rồi ạh!
Còn cách xã gas cũ ntn để hạn chế mất dầu của Block vậy bác? Vì lần trước em xã gas qua đồng hồ áp và trong tình trạng kg tải thì gas tống dầu ra rất nhiều. Sợ thật!
Nếu như trong hệ thống lạnh hiện tại có khí không ngưng thì làm sao nhận biết và xử lý ra sao bác nhỉ? Vì em tự vọc nên chả hút hít gì cả, cứ xã bỏ gas cũ và tống nạp gas mới r22 vào luôn bác ạh!
Em vẫn chưa thông mấy điểm nêu trên bác mách nốt cho em nhé

Thank you!!

Chỉnh sửa lần cuối:
các bác cho em hỏi chút. em mới làm nên chưa nhiều kinh nghiệm.
chả là em nạp gas r22 cho con máy daikin 9000 nhưng khi gas đạt tới 50psi thì gas không vào nữa. chỉ giữ ở mức đó. đo dòng chỉ đạt 2.1a mà trên máy định mức là 3.8a. giup em vs

các bác cho em hỏi chút. em mới làm nên chưa nhiều kinh nghiệm.
chả là em nạp gas r22 cho con máy daikin 9000 nhưng khi gas đạt tới 50psi thì gas không vào nữa. chỉ giữ ở mức đó. đo dòng chỉ đạt 2.1a mà trên máy định mức là 3.8a. giup em vs
Bình gas của bạn còn đầy ko? Thông thường khi nạp một lúc thì bình gas sẽ bị lạnh, dẫn tới áp của bình gas bị giảm bằng áp suất của máy, nên nạp ko vô. Bạn đợi bình gas nó nguội lại rồi tiếp tục nạp thì được thôi.

Gửi từ D5833 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Các bác cho e hỏi tý ạ. Bình ga 410 loại 11.3kg vỏ bình la bao nhiêu kg ạ, chả là e có nạp ga vào máy samsung inveter 9000btu.cân bình lên còn 4,5 Kg nhưng ga ko vào lock. Các bác cho e hỏi bình còn ga hay hết ga, nếu còn ga thì làm thế nào để có thể nạp được ga ạ, em mới vào nghề nên con dại. Mong các bác đi trước giúp e với ạ. Em xin chân thành cảm ơn

Back
Bên trên