Help- Điều hòa Daikin inverter 2 chiều

Chienhaiduong

Thành Viên [LV 0]
Gần 1 năm nay e điều hòa daikin 2 chiều inverter gas r32 nhà e tự dưng đổ bệnh sau khi vệ sinh bảo dưỡng. Mát vẫn rất mát, tiết kiệm nhưng có điều lúc mới khởi động, cục nóng rất rung đặc biệt khi bật nóng về mùa đông, mùa hè bật lạnh thì đỡ hơn. Tình trạng như vậy chỉ xuất hiện tầm 5p đầu. Em cảm thấy rất khó chịu máy lắp phòng ngủ tầng 1 mà đứng ngoài cổng cách đến 2 chục mét vẫn thấy rung ạ. E có kêu thợ kiểm tra và cả thợ trên ttbh rồi nhưng k cải thiện đc tình trạng. Thêm cái là mặt lạnh bên trong em cố định cánh đảo gió ở vị trí hướng xuống sàn nhưng đc tầm 1 tiếng thì nó lại quay lên trên luôn. Có cao nhân nào chỉ giáo giúp...

Của bác cũng bị vậy à
Vâng ạ, em cũng gặp trường hợp này mà không rõ tại đâu, nhưng đối với vấn đề ở mặt lạnh của bác, em cũng có nghe đâu đó là điều hòa Đaikin có cách thổi gió từ trên trần để gió lan tỏa khắp phòng tốt hơn. Khác với kiểu làm mát của Panasonic. Còn về việc cục nóng rung và tạo ra tiếng ồn thì em cũng đang hóng câu trả lời từ cao nhân ạ

Trước em nhớ là ko bị vậy. Ví dụ khi em bật điều hòa em cố định cánh gió ở 1 vị trí thì đến sáng mai nhìn vẫn vậy. Bây giờ máy chạy 1h là cánh lại chuyển vị trí lên trên mà k biết lý do ạ
Vâng ạ, em cũng gặp trường hợp này mà không rõ tại đâu, nhưng đối với vấn đề ở mặt lạnh của bác, em cũng có nghe đâu đó là điều hòa Đaikin có cách thổi gió từ trên trần để gió lan tỏa khắp phòng tốt hơn. Khác với kiểu làm mát của Panasonic. Còn về việc cục nóng rung và tạo ra tiếng ồn thì em cũng đang hóng câu trả lời từ cao nhân ạ

Trước em nhớ là ko bị vậy. Ví dụ khi em bật điều hòa em cố định cánh gió ở 1 vị trí thì đến sáng mai nhìn vẫn vậy. Bây giờ máy chạy 1h là cánh lại chuyển vị trí lên trên mà k biết lý do ạ
Có khi nào IC ROM bên trong vỉ điều khiển gặp vấn đề không bác nhỉ? Nếu như tự động hướng lên trên, em nghĩ IC nhớ của máy có vấn đề ạ. Không biết có cao nhân nào dạo qua đây không!
Còn cục nóng mà rung và ồn có thể do nhiều nguyên nhân ạ:
1. Dư Gas
2. Có chi tiết bên trong máy nén bị hư
3. Có các bulong hay đinh vít bị lỏng
4. Có sự tiếp xúc của 1 ống này với ống khác hoặc với vỏ máy
Nói chung bác thử mở cục nóng ra và ngó xem sao ạ

Tất cả nguyên nhân trên xuất phát từ sau khi bảo dưỡng của 1 anh thợ vườn đó. Ông ý xịt rửa kiểu gì đợt trước còn hiện tượng máy tự bật tự tắt cơ sau đó cắt công tắc bật máy trực tiếp trên mặt lạnh đi thì bây giờ xuất hiện tình trạng trên. Chán với mấy bố thợ vườn lắm
Có khi nào IC ROM bên trong vỉ điều khiển gặp vấn đề không bác nhỉ? Nếu như tự động hướng lên trên, em nghĩ IC nhớ của máy có vấn đề ạ. Không biết có cao nhân nào dạo qua đây không!
Còn cục nóng mà rung và ồn có thể do nhiều nguyên nhân ạ:
1. Dư Gas
2. Có chi tiết bên trong máy nén bị hư
3. Có các bulong hay đinh vít bị lỏng
4. Có sự tiếp xúc của 1 ống này với ống khác hoặc với vỏ máy
Nói chung bác thử mở cục nóng ra và ngó xem sao ạ

Back
Bên trên