Điều khiển tự động hệ thống VRV

Phạm Hoàng Lảm

Thành Viên [LV 0]
Xin chào ace. Em là thành viên mới của Group. Hiện tại sếp em đang cần thiết kế hệ thống điều khiển tự động HVAC của nhà điều hành trạm điện, sử dụng hệ thống VRV/VRF. Em chưa có kinh nghiệm về phần thiết kế này. ACE nào có tài liệu liên quan hoặc các quy trình để thiết kế một hệ thống HVAC thì cho em xin với ạ. Em cảm ơn nhiều ạ.

Sáng sếp kêu vào giao việc như từ trên trời rơi xuống. Hoang mang lắm các anh chị :)))))

Bạn ơi. Sếp bạn, nếu đúng với tư cách là 1 Người Quản lý, khi giao việc cho Bạn thì cũng cần phải biết Năng lực của Bạn cùng với Tầm cỡ và Đặc điểm, Yêu cầu Công việc của Bạn chứ. Đâu phải là cứ giao việc theo kiểu đẩy trách nhiệm đi được?! Trừ phi có Lý do riêng tư ở đây...

Bạn ơi. Sếp bạn, nếu đúng với tư cách là 1 Người Quản lý, khi giao việc cho Bạn thì cũng cần phải biết Năng lực của Bạn cùng với Tầm cỡ và Đặc điểm, Yêu cầu Công việc của Bạn chứ. Đâu phải là cứ giao việc theo kiểu đẩy trách nhiệm đi được?! Trừ phi có Lý do riêng tư ở đây...
Hiện tại mình chỉ nhận là trong giai đoạn tìm hiểu và báo cáo kết quả thôi ạ. Chứ không phải là sếp giao cho mình rồi đẩy trách nhiệm và bỏ phế. Ace nào có tài liệu về hệ thống thì mình xin để nghiên cứu thôi

Bạn có thể giới thiệu sơ qua về Khả năng chuyên môn k? Mình k tò mò, chỉ muốn biết để giới thiệu, định hướng Tài liệu cho phù hợp với Bạn thôi!

Back
Bên trên