Cần giúp bên Nhiệt Lạnh Bách Khoa Hà Nội

TocXu

Thành Viên [LV 0]
Tình hình là em đang làm nhận làm 1 dự án nho nhỏ điều khiển hơi quá nhiệt nồi hơi nhưng tìm tài liệu mãi ko thấy
Tìm bên Nhiệt Lạnh Bách Khoa Hà Nội thì thấy link sau : http://e1.com.vn/ihere/baiviet/dieu-khien-hoi-qua-nhiet-noi-hoi-2391-1-1.html
Nhưng mà bên đó đặt giới hạn điểm download :-w nên em ko download được vì em cũng bận nên ko có thời gian viết bài bên ấy để có điểm tích luỹ donwload
Bác nào có tài khoản bên ấy thì load hộ em với ạ , em cảm ơn nhiều hoặc bác nào có tài liệu về phần này cho em xin với
Thanks các bác

Tình hình là em đang làm nhận làm 1 dự án nho nhỏ điều khiển hơi quá nhiệt nồi hơi nhưng tìm tài liệu mãi ko thấy
Tìm bên Nhiệt Lạnh Bách Khoa Hà Nội thì thấy link sau : http://e1.com.vn/ihere/baiviet/dieu-khien-hoi-qua-nhiet-noi-hoi-2391-1-1.html
Nhưng mà bên đó đặt giới hạn điểm download :-w nên em ko download được vì em cũng bận nên ko có thời gian viết bài bên ấy để có điểm tích luỹ donwload
Bác nào có tài khoản bên ấy thì load hộ em với ạ , em cảm ơn nhiều hoặc bác nào có tài liệu về phần này cho em xin với
Thanks các bác

Haha, cái dự án của bạn nhận: "Điều khiển hơi quá nhiệt nồi hơi";
Nghe thì có vẻ ngắn gọn, đơn giản nhưng thực tế chẳng nhỏ, chẳng đơn giản tí nào, hì.
Tại sao? Vì đối với các lò hơi công nghiệp (phục vụ các ngành công nghiệp vừa và nhỏ) thì hơi sử dụng chủ yếu là hơi bão hòa, chỉ có những ngành công nghiệp có yêu cầu đặc biệt riêng mới sử dụng tới hơi quá nhiệt. Và để có được hơi quá nhiệt, lò hơi thông thường đơn giản nhất là có thêm 1 dàn ống trao đổi nhiệt nằm trên đường hơi thoát (sau bao hơi). Và đa phần là những lò hơi có công suất trung bình (áp lực loại Trung áp) đến những lò hơi công suất lớn và cực lớn (lò hơi cao áp) mới thiết kế bộ quá nhiệt.
Bạn cần nói rõ cái dự án của bạn là điều khiển hơi quá nhiệt cho lò hơi nhà máy Nhiệt điện hay nhà máy giấy, hay nhà máy đường,...
Nếu không phải là hơi quá nhiệt phục vụ cho phát điện (trung tâm nhiêt điện hay nhà máy nhiệt điện) thì bạn có thể đến nhà sách bách khoa, mua 2 quyển sách:
1. Lò hơi (2 tập)
2. Tự động hóa quá trình nhiệt.
thế là gần như đủ tài liệu rồi :D.
Còn nếu là bạn điều khiển hơi quá nhiệt cho Trung tâm nhiệt điện hay nhà máy nhiệt điện, thì bạn reply lại, mình sẽ giới thiệu hẳn 1 chuyên gia cho bạn :D.

Back
Bên trên