Cần giúp Bắt bệnh điều hòa vrv daikin inverter 4

Đức Hiên

Thành Viên [LV 0]
Cac bác cho e hỏi ngu với ạ. Điều hòa daikin vrv4 nó có biểu hiện như sau.
Đóng điện thì một lúc bộc chạy nhưng được khoảng 1phut thì thì block ngắt không chạy được nữa. Quạt dàn nóng vẫn chạy bt. Kẹp dòng thì dòng cao sau đó lại về thấp nhất. Block nóng hơn bt. Dùng đồng hồ thử áp nhưng kip đồng hồ vẫn ở mức tĩnh không nhúc nhích kim(khi block chạy). Cục nóng báo lỗi l8. Còn một cục nóng phụ vân chạy bt. Cho e hỏi nó bị bệnh j ạ. Khắc phục ntn ạ. E cảm ơn ạ. Lần đầu e ms gặp ạ. Mong các bác nhiệt tình giúp đỡ ạ

Cảm ơn bác nhiều nha. Nhưng m đã thay lốc ba lần cho máy trong một tuần. Có lẽ nào lại bị hỏng lock tiếp k nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Có bác ạ. Con lock đầu theo máy bị chết đổ thì e tháo ra đổ dầu ra thì có cận đồng. E đã cho thổi lại đường ống bằng khí nito và dung dịch methanol oh ạ. Nhưng thay blok mới thì sảy ra kẹt cơ. Rồi lại thay con block này thì ra hiện tượng như trên mà e đã nêu. K biết nó bị bệnh quái j. Thử bo thì bo vẫn zin. K biết nó bị lỗi j mà cứ chục chặc hoài ak.

Có bác ạ. Con lock đầu theo máy bị chết đổ thì e tháo ra đổ dầu ra thì có cận đồng. E đã cho thổi lại đường ống bằng khí nito và dung dịch methanol oh ạ. Nhưng thay blok mới thì sảy ra kẹt cơ. Rồi lại thay con block này thì ra hiện tượng như trên mà e đã nêu. K biết nó bị bệnh quái j. Thử bo thì bo vẫn zin. K biết nó bị lỗi j mà cứ chục chặc hoài ak.
bác gọi hãng chưa

Back
Bên trên