Cần giúp [Help me] Điều hòa âm trần Samsung

Cương NV

Thành Viên [LV 0]
Xin chào anh/chị,
Em rất cần sự trợ giúp của mọi người, mong mọi người giúp đỡ.
Vấn đề như này, Công ty em có 1 con ĐH âm trần 48OOO BTU được nối điện 1 pha dạo này rất hay bị nhảy Aptomat ( Át ELCB 20A), mà trong khi đó e thấy các con ĐH khác sử dụng điện 3 pha.
Vậy hỏi có phải lý do dùng điện 1 pha hoặc là át nhỏ nên mới bị nhảy Aptomat đúng không?
Cảm ơn anh/chị!

ELCB là at chống dò điện, nó chỉ nhảy khi hệ có sự rò rỉ điện ra ngoài từ 30mA trở lên (rò rỉ từ dây dẫn, hoặc từ các thiết bị điện)! bạn nên kiểm tra lại dây dẫn và sự tiếp mát của máy đã đúng chưa nhé

ĐH 48000 mà dùng điện 1 P thôi à bạn. Thường với CS lạnh này thì CS điện khoảng 4,5 - 5kW. Dòng tầm 17 - 20A. Bạn kẹp dòng xem chứ sao mà chỉ sử dụng ATM có 20A thôi ?

Block của nó k sao bác #dienlanh059 nhé
#Gnuh dòng nó là 17A, nhưng khi đề có thể dòng lớn hơn 20A nên bị nhảy ATM, để e thay thử lên 30A xem ok.
Cảm ơn các bác.

Em nghĩ tranhuytuong nói đúng á. Cty e cũng có nhiều trường hợp cứ đóng tải lên 1 xíu là cúp CB kiểm tra đi ,kiểm tra lại mới biết là ẻm bị rò điện nên xảy ra hiện tượng ở trên .

k chắc rò các bác ah, gas nhiều quá xì bớt ra, sau chạy đc 1 hôm hỏng board và thay board mới, h chạy ngon lành vs át 30A. Nên chưa rõ cụ thể như nào.

ELCB Bạn sử dụng hơi bé so với công suất. Trước mắt bạn nên kiểm tra dòng ( xem block có bị tăng dòng không), kiểm tra có hiện tượng rò điện không. Nếu không bị các trường hợp trên thì tốt nhất bạn nên thay ELCB khác lớn hơn, khoảng 30A là ok bạn nhé!

Kêu thợ đã lắp tới kiểm tra hoặc gọi hãng bảo hành nếu còn trong thời hạn. không được thì thay dây mới nhé

Xin chào anh/chị,
Em rất cần sự trợ giúp của mọi người, mong mọi người giúp đỡ.
Vấn đề như này, Công ty em có 1 con ĐH âm trần 48OOO BTU được nối điện 1 pha dạo này rất hay bị nhảy Aptomat ( Át ELCB 20A), mà trong khi đó e thấy các con ĐH khác sử dụng điện 3 pha.
Vậy hỏi có phải lý do dùng điện 1 pha hoặc là át nhỏ nên mới bị nhảy Aptomat đúng không?
Cảm ơn anh/chị!
âm trần 48kbtu mà đi sài cb 20A. tiết kiệm quá đấy. sài 30A zô. tui làm bảo hành H.A samsung.chuyên điện lạnh. ko sai đâu

thực ra đầu tôm đuôi cá các bác ah, cục mặt lạnh nó dán tem 48000 nhuwg cục nóng chạy có lốc 1 quạt, điện 1 pha thôi, thực chất có khi nó chỉ là 36000. e thay sang 30A r

Back
Bên trên