Kỹ sư cơ điện - Ngành Hệ thống kỹ thuật trong công trình vào điểm danh ạ.

bluster

Thành Viên [LV 7]
Hi all,
Xin tự giới thiệu mình là Nguyễn Đức Quang, học K52 của ngành Hệ thống kỹ thuật trong công trình - ĐH Xây dựng ( Tên cũ là ngành Môi trường khí ).
Sau 1 thời gian xin xỏ Ban quản trị giờ mới có box riêng cho anh chị em các thế hệ của ngành có không gian giao lưu và học hỏi.
Bạn đã từng trải qua những giờ học "nhẹ nhàng" với thầy Mỹ cùng với đồ án điện huyền thoại? Hãy nhanh tay giới thiệu bản thân ngay bây giờ và cùng nhau trao đổi về công việc, cuộc sống, học tập, thậm chí là tình yêu giới tính :))
Rất mong có nhiều anh chị em vào đây điểm danh để chúng ta không phải "ồ" "à" khi đi làm gặp nhau hóa ra là đồng môn.

em k55 cũng đang làm đồ án điện của thầy mỹ , nhưng cô huệ hướng dẫn. mới làm nhưng cảm thấy thầy cô khó tính quá...đi thông đồ án xem từng câu thuyết minh một , nhưng em thấy toàn thứ lặt vặt thông 2 buổi cũng chỉ có mấy 2 bóng điện......còn bắt vẽ tay thuyết mình viết tay nữa...chăng hay tý nào.....chắc lại trượt thôi...hihi.Mà em cảm thấy nghành mình học điện ít mà sơ sài quá...không biết sau này thế nào....hhihi

Du học hàn quốc là ước mơ của nhiều học sinh, sinh viên Việt Nam. Tuy nhiên, không phải ai cũng có đủ điều kiện để có thể sinh sống và học tập ở những quốc gia có tiềm lực lớn mạnh về kinh tế, xã hội như Anh, Mỹ, Úc…

Thay vào đó, lựa chọn một quốc gia cùng khu vực có nền kinh tế, chính trị ổn định để du học đang là xu hướng của không ít bạn trẻ trong những năm gần đây. Hàn Quốc là một trong những quốc gia như thế.

Lấy bằng cấp quốc tế với chi phí thấp
Bạn Phạm minh Vy - sinh viên ngành cử nhân quản lý khách sạn - cho biết du học ở Hàn Quốc có lẽ là quyết định đúng đắn nhất của bạn từ trước tới giờ. “các trường đại học Hàn Quốc không thua bất cứ nền giáo dục nào trên thế giới, với đầy đủ trang thiết bị hiện đại để sinh viên có thể vừa trau dồi kiến thức, vừa bổ sung thêm những kinh nghiệm thực tiễn chứ không chỉ là học trên sách vở. Các giáo viên tôi được học rất xuất sắc trong chuyên ngành và tận tâm với SV. Bên cạnh đó, con người và nền văn hóa và học bổng du học ở Hàn Quốc cũng là một trong những điều tuyệt vời của đất nước này. Tôi đã có những người bạn địa phương rất dễ thương sẵn sàng giúp đỡ trong học tập cũng như làm quen với cuộc sống hằng ngày. Và quan trọng nhất là thức ăn ở Hàn Quốc rất ngon và chi phí du học hàn quốc cũng rất mềm. Chính những điều đó đã khiến cho 2 năm học tập ở Hàn Quốc của tôi trở nên thật ngắn ngủi nhưng đầy ý nghĩa”, minh Vy chia sẻ… Xem thêm tại UKduhoc.com

Mình là Tuấn Anh - K51. Lưu ý là với thầy Mỹ - khó nhưng điểm dễ, còn với thầy Lý thì dễ nhưng cơ hội học lại khá cao!

hi mọi người em là sinh viên cuối sắp ra trường, thì ace cho e hỏi nên làm việc ở một công ty như thé nào ạ?
Ngành minh thì nên làm về mảng nhà công nghiệp hay nhà cao tầng.?

hi các a chị ạ! e là sinh viên năm 2 ngành mình rất mong được giao lưu làm quen với các tiền bối đi trước và mong anh chị chia sẻ định hướng công việc sau này ạ. e cảm ơn ạ

Hi các anh chị! Em là Khánh là sinh viên k56 ạ, rất mong được giao lưu làm quen với các bậc tiền bối ngành mình. Em mong các anh đi trước có kinh nghiệm về chuyên ngành cũng như về BIM chia sẻ cho tụi em ít kinh nghiệm ạ!

Chào các bạn, mình đang phân vân cho con nộp hồ sơ thi vào khoa hệ thống kỹ thuật trong công trình trường xây dựng và khoa nhiệt lạnh trường bách khoa.Mong được các bạn tư vấn chia sẻ những ưu khuyết cũng như kinh nghiệm học tập khi học ngành này.

Chào các bạn, mình là Trinh ở Công ty CP Cơ điện Thái Bình Dương. Bên mình đang có nhu cầu tuyển 20 kĩ sư cơ, điện, lạnh. Vậy bạn nào có nhu cầu thì nộp hồ sơ vào địa chỉ email: [email protected] hoặc [email protected]. Thông tin chi tiết các bạn có thể đọc ở file đính kèm. Cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Đính kèm

• Tuyen dung.pdf
    714.5 KB · Xem: 161
Nội dung bài viết của bạn quá chuẩn, đây toàn là những thông tin mình đang tìm kiếm, bạn có thể post thêm nhiều bài như thế này hơn được không? cam ơn

Back
Bên trên