Tiêu chuẩn, tài liệu thông gió

tukekt

Thành Viên [LV 2]
Em chào cả nhà, giúp mình trả lời mấy câu hỏi này với
1 - Hiện em đang tính tăng áp cầu thang. có công thức này mà em ko biết nó thuộc tài liệ nào? Các bạn chỉ giúp mình với.
Công thức tính Q2: mình ko biết lấy từ tài liệu nào?
2 - Tính tăng áp cho buồng thang với buồng đệm có khác nhau chỗ nào ko? ví dụ về số cửa. Buồng đệm 1 tầng sẽ có 2 cửa còn buồng thang chỉ có 1 cửa. Như vậy N, n trong công thức kia sẽ khác nhau trong 2 trường hợp tính cho buồng thang và buồng đệm. (nhà 25 tầng)
- Giả sử cho buồng thang: mình chọn N (tổng số cửa): 25; n (số cửa mở đồng thời): 2 cửa.
- Giả sử tính cho buồng đệm: Mình chọn N: 25x2=50 cửa; n: sx2=4 cửa.

Các bạn tư vấn giúp mình với.
Thanks!

Đính kèm

• cong thuc tinh tang ap cau thang.JPG
    cong thuc tinh tang ap cau thang.JPG
    51.6 KB · Xem: 149
Nhận thiết kế cơ điên MEP nhà hố, khách sạn, chung cư, nhà máy.....với chất lượng tốt, tiến độ và cạnh tranh nhất...!!!
Liên hiện: 0901342675.
Công ty thiết kế cơ điện MEP: TIẾN DUNG
56/70 Thích Quảng Đức, Phú Nhuận.

Nhận thiết kế cơ điên MEP nhà hố, khách sạn, chung cư, nhà máy.....với chất lượng tốt, tiến độ và cạnh tranh nhất...!!!
Liên hiện: 0901342675.
Công ty thiết kế cơ điện MEP: TIẾN DUNG
56/70 Thích Quảng Đức, Phú Nhuận.
Bạn quảng cáo thiết kế thì bạn trả lời câu trên xem như nào?

Buồng thang bộ có 2 cửa mở đồng thời, số cửa còn lại đóng sẽ tính rò lọt. Buồng đệm chỉ tính toán tăng áp cho 1 buồng, 1 cửa mở, 1 cửa rò lọt.
Tài liệu bạn xem file đính kèm.

Đính kèm

• BS 5588-4 1978 Fire precautions in the design and constructi.pdf
    904.2 KB · Xem: 294
Phần tăng áp - hút khói này bạn phải đọc kĩ trong QC 06:2010 (đọc cả các quy định cho phần kiến trúc). Ví dụ như số lượng thang N1 phải bố trí trong tòa nhà, rồi nếu ko thể bố trí thang N1 thì phải thay thế bằng thang N3, và phải tăng áp cho thang N3 đó như nào.

Bên em chuyên cung cấp các dòng quạt tăng áp cầu thang mà riêng phần này thì tự các bên lên phương án, tính toán chi tiết.

Back
Bên trên