6 Bí kíp chơi Poker cực kỳ hiệu quả từ cao thủ

Kdpoker

Thành Viên [LV 0]
6-bi-kip-choi-poker-cuc-ky-hieu-qua-tu-cao-thu-6-bi-kip-choi-poker-cuc-ky-hieu-qua-tu-cao-thu-6-bi-kip-choi-poker-cuc-ky-hieu-qua-tu-cao-thu-1592391682.jpg

Poker bộ môn Sở hữu lối chơi độc đáo và cực kỳ gay cấn và là trò chơi tầm thế giới mang đầy tính chất đấu trí cao. Game Poker được xem như một trong những game bài hấp dẫn nhất hiện nay. Vậy thì ngoài việc hiểu rõ được luật chơi của nó, thì làm cách nào để có thể gia tăng kỹ năng đánh loại bài này? Hôm nay KDpokers xin mời các bạn cùng theo dõi bài viết dưới đây để tìm hiểu 06 bí kíp "cao thủ" giúp bạn nâng cao trì độ kỹ năng cũng như tăng tỷ lệ chơi Poker.

Chân Lý: Bí Kíp Chơi Poker - Luôn Giữ Tinh Thần Ổn Định

Như đã nói thì Poker là một game bài thông minh, đòi hỏi người chơi thể loại này phải biết kiềm chế được thứ cảm xúc của chính bản thân mình từ những tác động tinh thần của đối thủ. Do đó, việc giữ tinh thần của mình luôn ổn định khi chơi, có thể được xem là nền tảng quan trọng vì bạn có thể tấn công tâm lý đối thủ khi mình đang phát điên không? Để có thể giữ được tinh thần thì game thủ cần phải rèn luyện rất nhiều và hãy luôn ghi nhớ câu nói "Win không kiêu, Lose không nản" nhé!

Khi Tâm Trạng Xấu Tuyệt Đối Không Chơi Poker

Khác với những game bài khác, Poker là một bộ môn có lối chơi chịu ảnh hưởng không chỉ bởi kỹ thuật chơi mà còn phụ thuộc vào kỹ năng tâm lý vững chắc luôn là yếu tố quyết định số phận. Khi tâm lý ở trạng thái tốt và thoải mái thì người chơi có thể gia tăng khả năng phán đoán và sử dụng các tác động tâm lý đến đối thủ rất thuận lợi. Tuy nhiên, nếu tâm trạng bạn đang không tốt mà chơi Poker thì tình thế sẽ hoàn toàn bị đảo ngược. Do đó, Không nên chơi game Poker trong tình trạng tâm lý không ổn định nhé "Lời khuyên từ các chuyên gia"

Mặt khác, vì game Poker là trò chơi đối kháng mang tính chất trí tuệ cao, có đặc điểm cược không hạn mức nên nếu chơi trong khi đang nóng trong người thì bạn cũng sẽ rất dễ đưa ra các quyết định sai lầm khi chơi và mất tiền vô ích hay thậm chí là thua sạch tiền cược. Chính vì vậy một lưu ý hàng đầu đó là bạn tuyệt đối không nên chơi Poker khi tâm trạng không tốt.

Tập Trung Quan Sát Trạng Thái Đối Thủ

Một cao thủ Poker đẳng cấp thế giới từng nói: "Khi đối mặt với cao thủ, tôi sẵn sàng bỏ 100 ván đấu chỉ để xem họ có gì". Từ đó, ta có thể thấy được tầm quan trọng của việc tìm hiểu lối chơi của đối thủ trong game Poker là như thế nào. Khi quan sát và hiểu được "tẩy" của đối thủ thì cũng có nghĩa là bạn sẽ tìm được cách để khắc chế cho phù hợp. Và vì game Poker không giới hạn mức cược nên dù bạn có thua ban đầu nhưng nếu sau đó hiểu được lối đánh của kẻ địch thì việc chiến thắng cũng sẽ không quá khó khăn.

Nên Raise Và Call Một Cách Linh Hoạt Và Nhạy Bén

Khi chơi Poker, bạn cần tùy cơ ứng biến "thiên biến vạn hóa" dựa vào đặc điểm của từng đối thủ để chọn sử dụng raisecall cho phù hợp. Nếu bạn đang có 3 lá bài đầu tiên khá tốt và đối thủ khá chịu chơi thì có thể nên raise từ từ để "câu tiền" của đối thủ lên một chút còn nếu họ có xu hướng chơi nhát hơn tí thì có thể chọn call để dụ đối thủ mắt bẫy. Trong những trường hợp bạn cần thăm dò lối đánh của họ thì call là một sự lựa chọn rất hợp lý. Nó giống như việc "án binh bất động" trong binh pháp để tìm hiểu cách ra bài của đối thủ vậy.

Không Nên Quá Lạm Dụng Buff

Buff hay còn gọi là thủ thuật "ánh trăng lừa dối" là 1 nghệ thuật. Khiến đối thủ phải bỏ cuộc bằng cách nâng mức tiền cược khi họ lại có bài tốt hơn mình. Tuy nhiên, điều này sẽ mang lại cho game thủ rất nhiều lợi ích cũng như "gây nhiễu loạn" đối thủ rất hiệu quả. Do đó, nếu bạn lạm dụng kỹ thuật này thì rất có thể bạn sẽ chính là người ăn trọn hậu quả dó chính bạn gây ra, vì đối thủ hoàn toàn có thể dùng chiêu "gậy ông đập lưng ông". Lúc đó, bạn sẽ rơi vào thế bị động và mất nhiều hơn là được.

Đừng ngại FOLD

Khi chơi Poker, dù bạn là một game thủ mới nhập môn hay một tay chơi bài lão luyện thì cũng đừng nên cảm thấy ngại ngùng khi fold bài hay còn gọi là "bỏ bài". Bởi lẽ không giống như trong những bộ phim thần bài "Châu trinh trì", khi chơi thực tế thì các bạn sẽ nhận thấy rằng việc bốc được các hand bài lớn không phải là điều dễ dàng. Do đó, bạn không nên quá mạo hiểm đặt cược với những ván bài mình cảm thấy không đủ mạnh. Việc fold bài thường xuyên khi chơi game Poker là để bạn tận dụng những ván đấu có những hand bài "chất" nhất để chơi với phần lớn số tiền cược mình có.
6-bi-kip-choi-poker-cuc-ky-hieu-qua-tu-cao-thu-6-bi-kip-choi-poker-cuc-ky-hieu-qua-tu-cao-thu-6-bi-kip-choi-poker-cuc-ky-hieu-qua-tu-cao-thu-1592391705.jpg

KDpokers hy vọng rằng với 6 bí kíp trên sẽ hưu ích cho các bạn. Giúp các bạn học thêm được những kiến thức, cũng như những kỹ năng hay chiến thuật bổ ích để nâng cao trình độ chơi Poker online này. Cuối cùng KDpokers xin chúc các bạn thành công!

Back
Bên trên