Thảo luận ACE vào xem và góp ý

bluster

Thành Viên [LV 7]
Hi all,
Em đang tập vẽ hệ VRV bằng Revit, mọi người vào xem thử và góp ý xem chỗ nào vẽ chưa đúng lắm với thực tế thi công nhé.
Em là em thấy cái chỗ cấp gió tươi vào phần ống gió hồi của FCU là chưa thực tế lắm.

Ðề: ACE vào xem và góp ý

Đuợc đó, nhưng:
"..Em là em thấy cái chỗ cấp gió tươi vào phần ống gió hồi của FCU là chưa thực tế lắm." là sao ?. Bạn chỉnh lại cho ổn thử xem sao.:D

Đuợc đó, nhưng:
"..Em là em thấy cái chỗ cấp gió tươi vào phần ống gió hồi của FCU là chưa thực tế lắm." là sao ?. Bạn chỉnh lại cho ổn thử xem sao.:D

Tức là em muốn vẽ nó kiểu như hình như này, không có cái côn kiêm chuyển tiết diện nữa. Nhưng có vẻ là phải tại 1 cái family mà có thể thay đổi kích thước theo các tham số rồi. Cái này em đang bí.

Tức là em muốn vẽ nó kiểu như hình như này, không có cái côn kiêm chuyển tiết diện nữa. Nhưng có vẻ là phải tại 1 cái family mà có thể thay đổi kích thước theo các tham số rồi. Cái này em đang bí.

Hi,
Vậy thì tạm tạo family với kích thước cố định trước. Sau đó nâng cấp dần lên tham số thay đổi được. Vướng tới đâu la lên anh em sẽ giúp.
Thân,

lỗi khi vẽ và szing ống gió

bản vẽ cũng đẹp đó.revit của bạn cũng khá nhỉ
Mong các bác giúp vấn đề lỗi này.mình đã cố gắng cài đi cài lại, cài đặt ok nhưng khi siaing báo lỗi tùm lum. nên cũng nản thât. mình cài revit mep 2009 ở công ty chạy tốt và sizing rất ok, nhưng cài ở nhà thì khi sizing vài ống ra đúng kích thước, ống thì to đùng, có khi báo "no loss define", cài revit 2010 lun nhưng vẫn bị y chang, mình mày mò mãi mà k được nên mong các bác có kinh nghiệm giải quyết giùm vấn đề này.

Back
Bên trên