Ai có tiêu chuẩn NFPA 13 ( Sprinkle ) tiếng việt ko???

Trả lời: Ai có tiêu chuẩn NFPA 13 ( Sprinkle ) tiếng việt ko???

Việt Nam đã có tiêu chuẩn thiết kế hệ thống Sprinkler rồi nhé, các bác cứ lấy đó mà sài. Mình là người Việt dùng hàng Việt thôi.

Tiêu chuẩn TCVN 7336:2003 về hệ thống sprinkler và drencher

Các bác chắc có nhiều kinh nghiệm về hệ thống chữa cháy sprinkler và drencher, xin cho hỏi mấy điểm sau:
1. Theo TCVN 7336:2003, khu vực siêu thị, trung tâm thương mại của tòa nhà cao tầng được xếp vào loại có nguy cơ cháy nào: thấp, trung bình hay cao?
2. Hiện nay theo yêu cầu của cảnh sát PCCC, khu vực nào của tòa nhà cần lắp đặt hệ thống chữa cháy màn nước (drencher). Mỗi zone tối đa là bao nhiêu m2. Có thể dùng chung bơm cho hai hệ sprinkler và drencher được không?
Mình chưa có kinh nghiệm xin các bác giúp cho.
Cảm ơn nhiều.

Bác cũng làm Springkler ah bac co tài liệu nào tính thiết kế hệ thống đó cho nhà máy và building ko chia sẻ cho e với, em bắt đầu làm hệ thống này chưa tìm được tài liệu nào các bác giúp em với nhé

TCVN nói chung chung quá, bác nào đã từng làm thì nói cho anh em theo với. Tôi chẳng biết bố trí thế nào. Hic

Xài tiếng English cho nó nguyên gốc chứ dịch ra nó lôm côn quá.Lúc trươc có đọc qua bản VietNamese thấy cũng tạm thui vì tùy theo mỗi công ty có 1 bản dịch.
người ta yếu tiếng anh mới tìm bản tiếng việt, trả lời kiểu bạn giống như không trả lời thì hơn

Back
Bên trên