Bản vẽ kho lạnh

phuongnha

Thành Viên [LV 1]
Chào các pác!
Hiện em đang làn đồ án về kho lạnh khi tính toán xong em không biết vẽ sơ đồ nhiệt nhw thế nào cũng như các thiết bị nhu là: bình ngung dàn lạnh.Các pác có thể chỉ cho em hoặc có các bản vẽ mẩu có thể chia sẻ cho em để tham khảo được không? Thank

Trả lời: Bản vẽ kho lạnh

đồ án thiết kế kho lạnh hả? kho dung tích bao nhiêu, nhiệt độ, dùng gas gì, phương pháp xả đá?.....mới lên sơ đồ được chứ?

Em dang thiet ke kho lanh dung tich 200 tan nhiet do phong la 0 do em xa da bang phuong phap trich hoi tu may nen de xa da nhung em khong biet phai ve nhu the nao cho dung tung thiet bi cac bac giup em voi. Thanks!

Em lựa chọn những thiết bị nào ? em phai nói ra để còn sắp sếp sơ đồ nguyên lí chứ
^_^!

Với phương pháp xả đá bằng gas nóng, để tránh ngập lỏng lúc xả đá bắt buộc phải sử dụng bình chứa dịch( bình chứa hạ áp). Kho lạnh 200 tấn hơi nhỏ để đầu tư bình bầu, bơm dịch. Nên phải cân nhắc lại chi phí đầu tư. Nếu hệ thống lạnh của kho có nối với hệ thống lạnh của thiết bị làm đá,... thì nên thiết kế hệ thống chung bình bầu thì tiết kiệm chi phí hơn.
Theo tôi, kho lạnh 0OC, 200tấn nên xả đá bằng nước thì đơn giản , hiệu quả và ít chi phí đầu tư ban đầu.
:woohoo:

Kho lanh 200t ma nhiet do bao quan o doC thi phuogn phap xa da bang dien tro cung dc. Chon dan lanh co dien tro xa da ma lam do an. Khong fai thiet ke themc ac thiet bi theo phuong phap xa da bang gas.

Back
Bên trên