Thảo luận Bảng Tính Nhanh Chọn Cb Va Cap Dien

Tôi không biết bạn lấy phần mềm ở đâu còn nếu thực sự là người làm nghề thiết kế điện sẽ không tính như vậy. Tôi nêu ra mấy ý kiến để bạn suy nghẫm:
Không ai sử dụng MCB cho động cơ cả, MCB là Mininature Circuit Breaker (Aptomat tép loại thanh cài - IEC 60898) thường đường cong bảo vệ loại C nên lắp bảo vệ động cơ sẽ bị nhảy.
Mà người ta thường dùng MCCB: Molded Case Circuit Breaker (Aptomat loại đúc - IEC 60947-2) cho bảo vệ động cơ.
Thứ 2 là bạn có tìm hiểu các cách khởi động động cơ DOL, VSD, Sao - tam giác chưa mà dám lấy số 1.25 để làm căn cứ chọn CB chung cho tất cả?
cả dòng để chọn dây nó chọn thế kia cũng không ổn . like cho bác

Nhằm giúp các bạn kỹ sư tiết kiệm thời gian để tính toán chọn thiết bị đóng cắt và cáp điện khi đã biết công suất và điện áp sử dụng. Mình đã xây dựng được bảng tính chọn CB và cáp điện đơn giản nhất. Với các thông số cần nhập vào là Công Suất, loại điện áp sử dụng là sẽ cho ra kết quả CB và Cáp điện tương ứng.
Các bạn quan tâm thì xem Link đính kèm nhé.
Cám ơn Thớt nhìu nha, tài liệu rất hữu ích với mình

Nhằm giúp các bạn kỹ sư tiết kiệm thời gian để tính toán chọn thiết bị đóng cắt và cáp điện khi đã biết công suất và điện áp sử dụng. Mình đã xây dựng được bảng tính chọn CB và cáp điện đơn giản nhất. Với các thông số cần nhập vào là Công Suất, loại điện áp sử dụng là sẽ cho ra kết quả CB và Cáp điện tương ứng.
Các bạn quan tâm thì xem Link đính kèm nhé.
Bài hay quá, có thể mở khoá cho anh em tham khảo ko bạn ơi

Back
Bên trên