Bố trí thang PCCC N1, N2, N3

tukekt

Thành Viên [LV 2]
Chào các bạn, các bạn giúp mình với.
Theo quy chuẩn 06-2010 mục 3.4.12.
Mình ko hiểu ý đầu tiên nói phải có thang N1, rồi ghi từ "cho phép" thì ý từ cho phép là mình có thể ko cần làm thang N1 mà làm theo các phương pháp bên dưới hay là phải có N1 và bổ sung thêm các phương án bên dưới nếu có.
Các bạn nào đã làm việc nhiều với bên công an PCCC thì tư vấn giúp mình với.
Mình cảm ơn nhiều !

Đính kèm

• bố trí thang N1, N2, N3.JPG
    bố trí thang N1, N2, N3.JPG
    85 KB · Xem: 226
Nếu chiều cao công trình cao hơn 28 m thì công trình bạn phải có buồng thang bộ loại N1
Nhưng được " THAY THẾ 1 PHẦN " bằng buồng thang bộ N2, HOẶC N3 tuỳ thuộc vào công trình bạn làm thuộc nhóm F... nào.
VD: công trình của bạn là chung cư,cao 28m.Có ít nhất 2 buồng thang bộ, thì 2 buồng thang đó phải là loại N1.Nhưng cũng có thể là 1 buồng N1 và 1 buồng N2 hoặc N3.Miễn sao số lượng buồng thang N2,N3 không được quá 1/2 số lượng Buồng thang của công trình và Buồng thang phải có áp suất không khí dương.

Nếu chiều cao công trình cao hơn 28 m thì công trình bạn phải có buồng thang bộ loại N1
Nhưng được " THAY THẾ 1 PHẦN " bằng buồng thang bộ N2, HOẶC N3 tuỳ thuộc vào công trình bạn làm thuộc nhóm F... nào.
VD: công trình của bạn là chung cư,cao 28m.Có ít nhất 2 buồng thang bộ, thì 2 buồng thang đó phải là loại N1.Nhưng cũng có thể là 1 buồng N1 và 1 buồng N2 hoặc N3.Miễn sao số lượng buồng thang N2,N3 không được quá 1/2 số lượng Buồng thang của công trình và Buồng thang phải có áp suất không khí dương.
Tóm lại là với công trình như trên thì bắt buộc phải có thang N1, còn nếu ctr dưới 28m thì ko cần thang N1 đúng ko bạn.

Back
Bên trên