Thảo luận Bơm tuabin cho cấp nước sinh hoạt có nhược điểm gì không?

Nam Anh

Thành Viên [LV 1]
Em chào mọi người
Hiện tại, em có 1 dự án đề xuất sử dụng bơm tuabin cho cấp nước sinh hoạt cho khách sạn, cấp trực tiếp đến điểm tiêu thụ, vậy phương án này có khả thi hay có nhược điểm gì không ạ?
Em xin cảm ơn ạ!

Em chào mọi người
Hiện tại, em có 1 dự án đề xuất sử dụng bơm tuabin cho cấp nước sinh hoạt cho khách sạn, cấp trực tiếp đến điểm tiêu thụ, vậy phương án này có khả thi hay có nhược điểm gì không ạ?
Em xin cảm ơn ạ!

Bơm trực tiếp đến điểm tiêu thụ thì không có gì mới vì rất nhiều công trình khách sạn hiện nay người ta đang làm như vậy. Tuy nhiên việc dùng bơm Turbin thì mình muốn hỏi bạn thêm. Tại sao lại dùng bơm turbine? Có phải do bể nước ở vị trí quá sâu so với vị trí đặt bơm không?

Bơm trực tiếp đến điểm tiêu thụ thì không có gì mới vì rất nhiều công trình khách sạn hiện nay người ta đang làm như vậy. Tuy nhiên việc dùng bơm Turbin thì mình muốn hỏi bạn thêm. Tại sao lại dùng bơm turbine? Có phải do bể nước ở vị trí quá sâu so với vị trí đặt bơm không?
Vâng, vấn đề này có giải pháp nào ngoài dùng bơm tuabin ko ạ?

Bạn cần tính toán lưu lượng nước bạn cần và cột áp tính toán bao nhiêu. Theo mình ko nhất thiết phải dùng bơm tuabin đâu.

Hệ thống của e cần lưu lượng bao nhiêu, đường ống kích thước thế nào, dài bao nhiêu, vị trí cần cấp nước cách vị trí đặt bơm và chênh cao độ bao nhiêu,

Back
Bên trên