Các làm hồ sơ dự thầu cơ bản !!!

acmv

Thành Viên [LV 0]
Gửi các bạn,
Trong diễn đàn \" Quản lý dự án \" này mình thấy cần thiết phải bổ sung một topic như thế này. Hiện tại tuỳ theo nhà thầu mà có một mẫu hồ sơ khác nhau. Nhưng chúng ta hãy xây dựng một mẫu hồ sơ dự thầu cơ bản để cho anh em chưa làm hồ sơ dự thầu và những anh em đang làm có thể bổ sung cho nhau nhằm tạo ra bộ hồ sơ hoàn chỉnh nhất.
Anh em có ý kiến gì thêm xin hãy góp ý thêm nhé.
:)

Trả lời: Các làm hồ sơ dự thầu cơ bản !!!

Đúng như lời bạn nói! Nếu bạn biết thì có thể ghi ra những đề mục mà ta thường phải chuẩn bị khi làm một hồ sơ dự thầu.

Anh ơi anh có bộ hồ sơ mời thầu nào không? anh có thế upload nên sau đó ta lấy đó làm cơ sở để làm hô sơ dự thầu
Thông qua nhưng yêu cầu của hồ sơ anh em mình có thế phân tích đánh giá và đưa ra hồ sơ dự thầu theo bộ hồ sơ upload sau đo tập hợp các điều kiện cơ bản ta sẽ có 01 bộ mẫu \" Hồ sơ dự thầu cơ bản\"

Còn rất nhiều phần mà diễn đàn Quản lý dự án còn thiếu rất mong anh em đóng góp
rất mong anh em Ha noi off line đầy đủ và đưa ra các ý kiến xây dựng cho các thành viên quản lý

Thân ái,Chào quyết thắng.

lehieu viết:
Anh ơi anh có bộ hồ sơ mời thầu nào không? anh có thế upload nên sau đó ta lấy đó làm cơ sở để làm hô sơ dự thầu
Thông qua nhưng yêu cầu của hồ sơ anh em mình có thế phân tích đánh giá và đưa ra hồ sơ dự thầu theo bộ hồ sơ upload sau đo tập hợp các điều kiện cơ bản ta sẽ có 01 bộ mẫu " Hồ sơ dự thầu cơ bản"

Còn rất nhiều phần mà diễn đàn Quản lý dự án còn thiếu rất mong anh em đóng góp
rất mong anh em Ha noi off line đầy đủ và đưa ra các ý kiến xây dựng cho các thành viên quản lý

Thân ái,Chào quyết thắng.

Như thế này, hiện tại thì mỗi nhà tư vấn thiết kế có một bộ hồ sơ khác nhau. Không ai giống ai.
Nếu anh em thống nhất làm một bộ hồ sơ dự thầu cho hệ M&E và hệ thống DHKK nói riêng thì mình sẽ lọc ra và post lên để anh em cùng góp ý.

Thân,

Hay quá thế thì bác post lên cho ae tham khảo cái! :laugh:

Tình hình sơ bộ mình có một mẫu hồ sơ như sau, nhưng cũng tuỳ àh nha, vì mỗi nhà tư vấn thiết kế sẽ có một mẫu riêng của họ, và phải làm theo yêu cầu của họ.

1. Form of tender & Power of attorney / Biểu mẫu dự thầu và giấy uỷ quyền.
2. Tender bond / Bảo lãnh dự thầu.
3. Schedule of ìnormation to be supplied with tender / Bảng liệt kê thông tin nhà dự thầu.
4. Summary of tender / Tóm tắt dự thầu.
5. Schedule of quantities & Unit rates / Bảng khối lượng và đơn giá.
6. Equipment & technical schedules / Bảng thông số kỹ thuật và thiết bị.
7. Outline programme / Biểu đồ tiến độ.
8. Maintenance contract / Hợp đồng bảo trì .
10. Delivery period of equipment and material to site / Thời hạn phân phối thiết bị vật tư đến công trường.
11. Technical details & site operation layout / Chi tiết kỹ thuật & mặt bằng sử dụng công trường.

có gì bổ sung thêm chi tiết của từng hạng mục sau vậy. Mỏi tay rồi.

cho minh hoi su co hu hong cua chiller

acmv viết:
Tình hình sơ bộ mình có một mẫu hồ sơ như sau, nhưng cũng tuỳ àh nha, vì mỗi nhà tư vấn thiết kế sẽ có một mẫu riêng của họ, và phải làm theo yêu cầu của họ.

3. Schedule of ìnormation to be supplied with tender / Bảng liệt kê thông tin nhà dự thầu.
10. Delivery period of equipment and material to site / Thời hạn phân phối thiết bị vật tư đến công trường.
11. Technical details & site operation layout / Chi tiết kỹ thuật & mặt bằng sử dụng công trường.

Trả lời: cho minh hoi su co hu hong cua chiller

phuong hoang viết:
acmv viết:

Xin lỗi bạn, hình như bạn đã hỏi nhầm topic, và bạn vui lòng gõ tiếng việt nhé.
Mod ơi, vui lòng move qua đúng chủ đề giúp em.

Hồ sơ mơi thầu cơ bản!!!!!!!!

Mình nghĩ kô nên máy móc như vậy nhưng về cơ bản xin có vài ý kiến như thế này:
+ Tuỳ hình thức đầu thầu sẽ cho ra Hồ sơ mời thầu khác nhau về yêu cầu (đấu thầu quốc tế, đấu thầu trong nước, chào hàng cạnh tranh,đấu thầu 2 giai đoạn)... không nên máy móc rập khuôn. Hơn nữa mỗi dự án, mỗi gói thầu ... đều khác nhau nên dẫn đến các yêu cầu cũng không giống nhau trong HSMT.
+ Muốn tham khảo lên trang của Bộ Kế hoạch Đầu tư tìm sẽ thấy mẫu HSMT.
+ Còn nếu cần tư vấn viêt thư cho mình: [email protected]
hoặc [email protected]
+ Chắc ăn nhất là gọi điện 0936911195 nhờ tư vấn.
Mình đã viết rất nhiều hồ sơ mời thầu, hồ sơ chào hàng cạnh tranh,hồ sơ yêu cầu rùi...:woohoo:

Back
Bên trên