Thảo luận Các loại cáp Điện và những yêu cầu cần thiết

hotmit

Thành Viên [LV 0]
Kính gửi các anh em,

Hiện nay mình thấy trên thị trường có rất nhiều loại cáp điện, chủ yếu là được sản xuất trong nước. Tuy nhiên, khi kiểm tra đều thấy các nhà sản xuất kêu rằng tuân thủ theo các tiêu chuẩn IEC, BS...nhưng thực tế rằng không có nhà sản xuất nào có thể đưa ra một cái test report hẳn hoi để chứng minh rằng điều đó là đúng.

Trong khi đó, các công ty cáp điện luôn tìm các để vượt qua được sự khảo nghiệm này bằng nhiều cách? Các anh em đi nhiều có thể thấy rằng mình có thể tin tưởng xài nhãn hiệu cáp nào tốt nhất?>:D<

Ðề: Các loại cáp Điện và những yêu cầu cần thiết

Kính gửi các anh em,

Hiện nay mình thấy trên thị trường có rất nhiều loại cáp điện, chủ yếu là được sản xuất trong nước. Tuy nhiên, khi kiểm tra đều thấy các nhà sản xuất kêu rằng tuân thủ theo các tiêu chuẩn IEC, BS...nhưng thực tế rằng không có nhà sản xuất nào có thể đưa ra một cái test report hẳn hoi để chứng minh rằng điều đó là đúng.

Trong khi đó, các công ty cáp điện luôn tìm các để vượt qua được sự khảo nghiệm này bằng nhiều cách? Các anh em đi nhiều có thể thấy rằng mình có thể tin tưởng xài nhãn hiệu cáp nào tốt nhất?>:D<

Cái gì cũng nghi ngờ thì chẳng có gì đáng tin cả! Theo kinh nghiệm thì cái gì đã dùng quen thì sẽ là tốt thôi bạn ạ!

Ðề: Các loại cáp Điện và những yêu cầu cần thiết

Sản xuất cáp điện không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Nó điều qua một quy trình phức tạp và chỉ có các đại gia (vốn lớn) mới có khả năng sản xuất thôi. Các máy đa số được nhập từ châu âu nên sản xuất ra dây cáp điện các công ty điều phải tuân thủ nghiêm ngặt theo các tiêu chuẩn nước ngoài. Và mỗi ngày điều lấy mẩu để đi test hết (các cty điều có phòng test hết). Nếu bạn mua số lượng lớn và yêu cầu kỹ thuật đưa ra bản thông số kỹ thuật chi tiết thì họ sẻ gởi cho bạn.
Mình không hiểu bạn lấy thông tin đâu ra mà nói rằng " nhưng thực tế rằng không có nhà sản xuất nào có thể đưa ra một cái test report hẳn hoi để chứng minh rằng điều đó là đúng" và "Trong khi đó, các công ty cáp điện luôn tìm các để vượt qua được sự khảo nghiệm này bằng nhiều cách?".
Thương hiệu cáp điện mạnh nhất việt nam là CaDiVi đối diện công viên Phú Lâm á. Hay cáp điện LS của hàn quốc nhà máy ở KCN nhơn Trạch 2- Lộc Khang, Cáp điện Taihan sacom hợp tác Việt - Hàn ở KCN long thành, hay cáp điện sino nhà máy ngoài Hà Nội cũng quá nổi tiếng rồi. Đó là những cty cáp điện mà dân làm công trình điều biết.

bác hotmit noi thế nào chứ, em thấy nếu mình lấy hàng đúng nhà sản xuất có uy tín họ đều cấp giấy tờ cho mình đầy đủ mà

Back
Bên trên