Cách nhiệt hiệu quả cho các đường ống lạnh

sekisui

Thành Viên [LV 0]
Chào tất cả anh em.
Hiện tại cách nhiệt cho đường ống lạnh có rất rất nhiều giải pháp vd: sử dụng vật liệu bông thủy tinh, sử dụng phương pháp đổ polyurethane và sử dụng tấm cách nhiệt. tôi mạo muội giới thiệu với anh em một giải pháp cách nhiệt hiệu quả (về giải pháp thi công, về giải pháp tiết kiệm năng lượng, về giải pháp kinh tế trong thời gian dài)
Hiện tại trên thị trường quốc tế cũng như trên thị trường VN có rất nhiều dạng tấm cách nhiệt. Nhưng vượt trội lên tất cả có một dòng sản phẩm có xuất xứ tại Nhật bản và được sản xuất tại Thái có tên thương mại là THERMOBREAK của tập đoàn SEKISUI Nhật bản. Mình sẽ nói qua về đặc tính đặc trưng của nó:
Hệ số cách nhiệt: 0.032 W/mk
ASTM C518
Tỷ trọng: 25kg/m3
Độ thẩm thấu hơi nước: 8.19 x 10 Kg/Pa.s.m (0.029 mg.m/N.h)
(ASTM E96)
Độ thẩm thấu hơi nước: Sau 28 ngµy ≤ 0.8%
(DIN53428)
Hệ số giảm ồn: 0.15
Phạm vi nhiệt độ: -80oC~+100oC
Và đặc biệt nó còn có đầy đủ các tiêu chuẩn chống cháy và khói (cái này đặc biệt đấy nhé)
- BS 476 Part 6 & 7 Class 0
- ISO 5659-2 (1994) (Mật độ khói và tính độc hại)
- Mật độ khói: Dm

Trả lời: Cách nhiệt hiệu quả cho các đường ống lạnh

ban thu lay bat lua dot thu xem. No chay xoan lai ngay. Khong chiu duoc nhiet do cao hon 120do.dac biet la ko chong chay dau ban ah.tuy nhien tính hieu qua cach nhiet, nhat la cach ẩm, cách âm rất vượt trội so với bông thuỷ tinh.Hơn nữa lại rất đẹp và dễ lắp đặt.

sekisui viết:
Độ thẩm thấu hơi nước: 8.19 x 10 Kg/Pa.s.m (0.029 mg.m/N.h)
(ASTM E96)
Độ thẩm thấu hơi nước: Sau 28 ngµy ≤ 0.8%
(DIN53428)
Hệ số giảm ồn: 0.15

Bác sekisui có thể giải thích rõ hơn về các đặc tính :
1.Độ thẩm thấu hơi nước:
Ý nghĩa của thứ nguyên Kg/Pa.s.m là nói về tốc độ hoặc lượng thẩm thấu hơi nước?
≤ 0.8% nghĩa là khi để trong không khí thì sau 28 ngày thì độ ẩm bên trong vật liệu chỉ tăng lên không quá 8%?
2.Hệ số giảm ồn: 0.15 nghĩa là độ ồn giảm đi như thế nào sau khi sóng âm đi qua vật liệu?
Mong bác sekisui chỉ giáo giúp em. Xin cám ơn

không có dấu đọc mệt wé
bác newwind cho mình hỏi nhiệt độ ở đầu ngọn lửa là bao nhiêu vậy,
chống cháy không có nghĩa là o cháy, sắt thép, kim loại tất cả đều cháy,
cáp chống cháy cũng cháy, chỉ có thể chịu được 1 khoảng thời gian, nói đúng hơn là cáp cháy chậm

mình có đốt thử như bác rồi, nó quắn lại, nhưng không bén lửa :laugh:

Nhiệt độ khoảng 150c- chỉ cần que diêm hơi hơ vào thôi.Đúng như bạn nói là nó ko bén lửa.Nhưng ở nhiệt độ như vậy mà cháy xoắn lại thì không gọi là chống cháy được.Phải nói rõ là chịu đợc ở nhiệt độ bao nhiêu thì ko bị biến dạng chứ ko được dùng \"chống cháy\".Ok?

:laugh: cái đó không chống cháy, ok đồng ý với bác, có lẽ nên gọi theo cách của bác hoặc không bắt lữa

Back
Bên trên