cần tìm hiểu gấp sơ lược về tín hiệu báo cháy và báo cháy địa chỉ

justinbo123

Thành Viên [LV 1]
Vì em không chuyên về làm báo cháy nhưng do công việc cần gấp xin các bác dừng chân chia sẻ với em nhé. Bác nào chuyên về phần báo cháy của PCCC cho em xin hỏi đây dẫn tín hiệu của báo cháy dùng cho báo cháy khu vực và báo cháy địa chỉ khác nhau như thế nào ưu khuyết điểm của mỗi loại ra sao và dây nó như thế nào. Khi có sự cố báo cháy thì tín hiệu sẽ cấp cho quạt hút khói và quạt tạo áp cho cầu thang thoát hiểm theo dạng như thế nào (em có file đính kèm) các bác mở ra xem thử và cho em xin ít kinh nghiệm được không ạ.

Đính kèm

• ban ve bao chay.rar
    4.4 MB · Xem: 450
Ðề: cần tìm hiểu gấp sơ lược về tín hiệu báo cháy và báo cháy địa chỉ

Vì em không chuyên về làm báo cháy nhưng do công việc cần gấp xin các bác dừng chân chia sẻ với em nhé. Bác nào chuyên về phần báo cháy của PCCC cho em xin hỏi đây dẫn tín hiệu của báo cháy dùng cho báo cháy khu vực và báo cháy địa chỉ khác nhau như thế nào ưu khuyết điểm của mỗi loại ra sao và dây nó như thế nào. Khi có sự cố báo cháy thì tín hiệu sẽ cấp cho quạt hút khói và quạt tạo áp cho cầu thang thoát hiểm theo dạng như thế nào (em có file đính kèm) các bác mở ra xem thử và cho em xin ít kinh nghiệm được không ạ.
Vấn đề bạn hỏi mình có thể giải thích sơ bộ như sau:
1. Dây tín hiệu báo cháy cho hệ thống báo cháy địa chỉ của bạn sẽ phải dùng loại chống nhiễu có các qui cách KT: 1Px 0.8 (or 0.5) đến 50P x 0.5.
2. Đây là báo cháy địa chỉ nên không cần phải quan tâm đến khu vực vì vị trí báo cháy sẽ được hiển thị cụ thể chi tiết tại tủ trung tâm.
3. Các tủ trung tâm của hệ thống báo cháy địa chỉ đều có đường cấp tín hiêu đến các tủ điều khiển khác như: Hệ thống bơm chữa cháy, Hệ thống xả khí chữa cháy, hệ thống cửa sập và tủ điều khiển quạt tạo áp hút khói.

Để tìm hiểu kỹ hơn mời bạn đến Công ty TNHH Tân Viễn Cảnh - VPGD: C701 - Tòa nhà Lilama 124 Minh Khai - Hà Nội (Mr.Sơn-PGĐ - 0903507123). Đây là công ty chuyên cung cấp hệ thống báo cháy địa chỉ của Hãng NITTAN (Nhật bản).
Rất sẵn sàng tiếp đón.

Back
Bên trên