catolog điều hòa trung tâm nước DUNHAM-BUSH(MOON OEM)

thuan_tsc

Thành Viên [LV 0]
Đây là bộ catalog máy lạnh chiller của DUNHAM-BUSH YANTAI là sản phẩm của Dunham-Bush liên doanh với Yantai-Moon đặt nhà máy tại Trung Quốc các bạn tham khảo nhé. Đây là sản phẩm mới thâm nhập vào thì trường Việt Nam nên rất mới.
Nếu bạn nào cần thêm thông tin gì hoặc muốn bản dịch tiếng việt thì email cho mình nhé!
Email: [email protected]
link tải catolog http://www.mediafire.com/file/jxbanoqkjdzhj98/catalogue DUN HAM-BUSH.rar
và đây là phần giới thiệu về sản phẩm cũng như các công trình đã làm, rất nhiều công trình nổi tiếng đã sử dụng sản phẩm chiller của Dunham-bush (MOON OEM).
http://www.mediafire.com/file/z9wcec0s7l62ri4/Goi thieu ve Chiller MOON.pdf

Mr.Thuấn
Công ty TNHH TM-DV thiết bị công công nghiệp Kim Nhật
ĐC: 49 Lê Trung Nghĩa, P.12, Q.Tân Bình
DĐ: 01656001282-0905719986
hoặc
Văn phòng đại diện công ty TNHH YANTAI MOON
ĐC: 65 Lê Trung Nghĩa, P.12, Q.Tân Bình
ĐT: (+84-8) 3811 9066
Wesite: www.dunham-bush.com.cn
www.moonoverseas.com

Ðề: catolog điều hòa trung tâm nước DUNHAM-BUSH(MOON OEM)

Dunham-Bush, cái tên lạ quá. Không biết chất lượng sản phẩm thế nào nhỉ :-w

Đây là bộ catolog máy lạnh chiller của DUNHAM-BUSH của Mỹ đặt nhà máy tại Trung Quốc các bạn tham khảo nhé. Đây là sản phẩm mới thâm nhập vào thì trường Việt Nam nên rất mới, Bên Trung Quốc thì DUNHAM-BUSH có sức cạnh tranh ngang ngửa với Trane
Nếu bạn nào cần thêm thông tin gì hoặc muốn bản dịch tiếng việt thì email cho mình nhé!
link tải catolog http://www.mediafire.com/file/jxbanoqkjdzhj98/catalogue DUN HAM-BUSH.rar
và đây là phần giới thiệu về sản phẩm cũng như các công trình đã làm, rất nhiều công trình nổi tiếng đã sử dụng sản phẩm chiller của Dunham-bush (MOON OEM).
http://www.mediafire.com/file/z9wcec0s7l62ri4/Goi thieu ve Chiller MOON.pdf
Cai nay ket hop voi Bien tan ben minh la tuyet voi do. Dong ACH550 chuyen dung cho he thong HVAC.
Moi bac tham khao qua tai lieu nhe http://www05.abb.com/global/scot/scot201.nsf/veritydisplay/965c62c84acac159c12577580034dc0b/$File/EN_ACH550brochureREVJ.pdf

Moi thong tin xin lien he
Nguyen Phuc Duan
Mobile: 098 868 3388

Dunham-Bush, cái tên lạ quá. Không biết chất lượng sản phẩm thế nào nhỉ :-w
Dunham-Bush Yantai (DBY),nổi tiếng tại Trung Quốc, là một công ty liên doanh giữa Dunham-Bush và Moon Group. Chất lượng và thương hiệu ở Trung Quốc thuộc top đầu. Do đây là sản phẩm mới vào Việt Nam nên thương hiệu vẫn chưa được biết tới. Nếu Như bạn đã đọc file giới thiệu về sản phẩm của Dunham-Bush Yantai mà mình đã tải lên mạng thì bạn sẽ thấy. Ngoài phần giới thiệu về sản phẩm cũng như so sánh giữa các loại máy nén thì có phần giới thiệu về các công trình mà sản phẩm của DBY được sử dụng. Điển hình là sân vận động tổ chim, trung tâm olympic thượng hải, trung tâm triển lãm World Expo Thượng hải, Các nhà máy nhiệt điện, thủy điện, THÁP ĐÔI PETRONAS của MALAYSIA và 70% trạm tàu điện Ngầm ở Trung Quốc... nên chất lượng thì rất đảm bảo.
Đặc biết máy nén trục vít loại đứng chỉ có Dunham-Bush mới chế tạo được!

Dunham-Bush Yantai (DBY),nổi tiếng tại Trung Quốc, là một công ty liên doanh giữa Dunham-Bush và Moon Group. Chất lượng và thương hiệu ở Trung Quốc thuộc top đầu. Do đây là sản phẩm mới vào Việt Nam nên thương hiệu vẫn chưa được biết tới. Nếu Như bạn đã đọc file giới thiệu về sản phẩm của Dunham-Bush Yantai mà mình đã tải lên mạng thì bạn sẽ thấy. Ngoài phần giới thiệu về sản phẩm cũng như so sánh giữa các loại máy nén thì có phần giới thiệu về các công trình mà sản phẩm của DBY được sử dụng. Điển hình là sân vận động tổ chim, trung tâm olympic thượng hải, trung tâm triển lãm World Expo Thượng hải, Các nhà máy nhiệt điện, thủy điện, THÁP ĐÔI PETRONAS của MALAYSIA và 70% trạm tàu điện Ngầm ở Trung Quốc... nên chất lượng thì rất đảm bảo.

Nếu pác nói về Dunham-Bush Yantai (DBY) thì không nên nói đến các dự án: THÁP ĐÔI PETRONAS của MALAYSIA chứ vì công trình này dùng máy Dunham-Bush chứ không phải DBY!

Nếu pác nói về Dunham-Bush Yantai (DBY) thì không nên nói đến các dự án: THÁP ĐÔI PETRONAS của MALAYSIA chứ vì công trình này dùng máy Dunham-Bush chứ không phải DBY!
Đồng ý với pác Hòa. Tuy nhiên Yantai-Moon chỉ phụ trách bên kinh doanh nên dán mác Yantai-Moon còn về tiêu chuẩn chất lượng thì đều do Dunham-Bush quản lý nên có thể nói nhà máy có rất nhiều trên thế giới nhưng chất lượng thì chỉ có 1!

Cai nay ket hop voi Bien tan ben minh la tuyet voi do. Dong ACH550 chuyen dung cho he thong HVAC.
Moi bac tham khao qua tai lieu nhe http://www05.abb.com/global/scot/scot201.nsf/veritydisplay/965c62c84acac159c12577580034dc0b/$File/EN_ACH550brochureREVJ.pdf

Moi thong tin xin lien he
Nguyen Phuc Duan
Mobile: 098 868 3388
Cảm ơn Pác em sẽ tham khảo thêm. Thiết bị này em không rành lắm!

còn các loại máy nén trục vít nằm ngang ai cũng làm được còn Dunham-Bush thì không biết :D

các bác này sản xuất máy nén to lắm , kể cả máy nến trục vít cấp đông mấy bác này làm to đùng, diẹn năng tiêu thu thi cao hon so voi máy nén các nước nhật hay châu âu cùng côgn suất, nhưng giá thì bên này mềm hơn (made in china...) !

còn các loại máy nén trục vít nằm ngang ai cũng làm được còn Dunham-Bush thì không biết :D

- Hồi trước Dunham-Bush có sản xuất cả 2 loại. Đứng và ngang. Nhưng từ cuối năm 2011, chỉ dùng trục vít đứng vì những ưu điểm của nó. Hiện tại công suất chiller trục vít đứng của Dunham Bush lên đến 800RT rùi.

Đính kèm

• WCFX-E-R134a-50Hz_MS0490B-0212.pdf
    2 MB · Xem: 231
  • DCLC-R134a-50Hz_MS0489A-0112.pdf
    2.8 MB · Xem: 235

Khoảng 500 - 600 tons trở lên ta kiếm chiller máy nén li tâm được rồi. Hiệu suất cao hơn trục vít mà bạn.
Uh, mà 800 RT dùng mấy block nén vậy. có tách ra thành bộ phận nhỏ và di chuyển ra công trình được không ???.
Nhập nguyên cụm hay nhập vật liệu về gia công làm tại Việt Nam vậy ???.
Cho hỏi tí: Mình thấy đa số máy nén trục vít loại nằm nửa kín, thì gas được hút về sẻ làm mát cuộn dây động cơ rồi mới nén lên (vậy thì động cơ chạy bền hơn). Nhưng thấy bên bạn thì gas hút về lại được nén, rồi mới qua động cơ motor => như vậy động cơ motor vừa hoạt động nóng, lại bị nhiệt từ quá trình nén. Bạn có thể giải thích cho mình được không ???.
Lần trước hỏi anh Lộc bên đó, mà sao nghe bác này nói là chỉ làm về máy đông lạnh thuỷ sản nhỉ ???.

Khoảng 500 - 600 tons trở lên ta kiếm chiller máy nén li tâm được rồi. Hiệu suất cao hơn trục vít mà bạn.
Uh, mà 800 RT dùng mấy block nén vậy. có tách ra thành bộ phận nhỏ và di chuyển ra công trình được không ???.
Nhập nguyên cụm hay nhập vật liệu về gia công làm tại Việt Nam vậy ???.
Cho hỏi tí: Mình thấy đa số máy nén trục vít loại nằm nửa kín, thì gas được hút về sẻ làm mát cuộn dây động cơ rồi mới nén lên (vậy thì động cơ chạy bền hơn). Nhưng thấy bên bạn thì gas hút về lại được nén, rồi mới qua động cơ motor => như vậy động cơ motor vừa hoạt động nóng, lại bị nhiệt từ quá trình nén. Bạn có thể giải thích cho mình được không ???.
Lần trước hỏi anh Lộc bên đó, mà sao nghe bác này nói là chỉ làm về máy đông lạnh thuỷ sản nhỉ ???.

>> Nếu chạy 100% thì ly tâm vô địch, nhưng <80% thì phải xem lại. Thực tế thì chiller thường ít khi chạy full tải lắm, tuỳ vào consultant thiết kế ntn thôi, nhưng chiller trục vít nói chung rẻ hơn ly tâm rất nhiều cho nên nếu công suất nhỏ hơn 800RT/unit thì theo mình nên chọ trục vít để có thể giảm chi phí đầu tư rất nhiều...
>> Về cấu tạo chiller trục vít đứng, bạn có thể tham khảo thêm catalogue và file Dunham bush product training mình đã up trong thread" Catalogue". Độ bền máy nén mà bạn nói thì rất nhiều yếu tố có thể nói đến vd như ổ bi hay công nghệ vật liệu và thiết kế của trục vít nhưng về vấn đề giải nhiệt xét cho trường hợp này thì nhiệt độ của động cơ không quá cao để có thể ảnh hưởng tới tuổi thọ.
>> Chiller trục vít Dunham Bush có xuất xứ Malaysia chứ ko phải China đâu nhé. Không biết bạn đã làm nhiều công trình chưa nhưng thông thường chủ đầu tư không bao giờ muốn lắp từng phụ kiện tại công trường cả. Chiller Dunham Bush được lắp hoàn chỉnh, nạp gas và test tại nhà máy luôn. Nhập nguyên con luôn. :)
>> Thân.

Đính kèm

• COP Dunham Bush Screw chiller examlpe.jpg
    COP Dunham Bush Screw chiller examlpe.jpg
    17.1 KB · Xem: 181

Anh có tài liệu nào nói về hiệu suất COP khi chạy giảm tải của chiller Ly Tâm không nhỉ ???.
Uh, mình không hỏi chiller của bạn là nhập tại Malaysia hay Trung Quốc.
Còn anh nói “Không biết bạn đã làm nhiều công trình chưa nhưng thông thường chủ đầu tư không bao giờ muốn lắp từng phụ kiện tại công trường cả”. Câu này có ý gì vậy, tùy theo từng công trình cụ thể mà chiller lớn có thể thiết kế để lắp ráp từng bộ phận rời nhau được mà (chuyện này bình thường thôi. Ví dụ như hồi xưa mình còn bán chiller Kuen Ling Taiwan thì chiller 650T-900T có thể tách ra làm 3 phần để ráp ngay tại công trường).

Còn về file đính kèm: giảm tải ở 50% or 25% mà hệ số COP lớn vậy sao bạn (chạy tốt hơn cả chạy định mức ???).
Có thể kiến thức mình còn hạn hẹp, nhưng đa số chiller trục vít giảm tải theo kiểu thanh trược để giảm tỉ số nén. Như vậy khi chạy ở 50% tải thì ít nhất cũng phải tốn đến 75% công suất điện định mức (Cũng khoảng 261 Kw điện còn file của anh là chỉ 111.27 Kw điện).
Nếu dùng Biến tần thì cũng phải tốn đến 180 Kw điện cho chạy 50% tải định mức).
Vậy thì máy chiller bạn dùng có lẻ chạy tốt hơn biến tần nữa sao, hay mình dùng chiller đó của anh chỉ cho chạy 50% công suất thôi, thì 2-3 năm sau thì mình có thể thu hồi vốn rồi ???.

Có một số thắc mắc nho nhỏ mong anh giải đáp dùm ???.

Anh có tài liệu nào nói về hiệu suất COP khi chạy giảm tải của chiller Ly Tâm không nhỉ ???.
Uh, mình không hỏi chiller của bạn là nhập tại Malaysia hay Trung Quốc.
Còn anh nói “Không biết bạn đã làm nhiều công trình chưa nhưng thông thường chủ đầu tư không bao giờ muốn lắp từng phụ kiện tại công trường cả”. Câu này có ý gì vậy, tùy theo từng công trình cụ thể mà chiller lớn có thể thiết kế để lắp ráp từng bộ phận rời nhau được mà (chuyện này bình thường thôi. Ví dụ như hồi xưa mình còn bán chiller Kuen Ling Taiwan thì chiller 650T-900T có thể tách ra làm 3 phần để ráp ngay tại công trường).

Còn về file đính kèm: giảm tải ở 50% or 25% mà hệ số COP lớn vậy sao bạn (chạy tốt hơn cả chạy định mức ???).
Có thể kiến thức mình còn hạn hẹp, nhưng đa số chiller trục vít giảm tải theo kiểu thanh trược để giảm tỉ số nén. Như vậy khi chạy ở 50% tải thì ít nhất cũng phải tốn đến 75% công suất điện định mức (Cũng khoảng 261 Kw điện còn file của anh là chỉ 111.27 Kw điện).
Nếu dùng Biến tần thì cũng phải tốn đến 180 Kw điện cho chạy 50% tải định mức).
Vậy thì máy chiller bạn dùng có lẻ chạy tốt hơn biến tần nữa sao, hay mình dùng chiller đó của anh chỉ cho chạy 50% công suất thôi, thì 2-3 năm sau thì mình có thể thu hồi vốn rồi ???.

Có một số thắc mắc nho nhỏ mong anh giải đáp dùm ???.

>> Chắc Chiller ly tâm bên bạn cũng có thể biết dc hệ số COP khoảng mức nào mà. Bạn có thể so sánh với hệ số COP của trục vit mà mình cung cấp (cho chiller 500RT)
>> Bạn đưng hiểu lầm ý mình, ý mình là theo kinh nghiệm của bên mình thì chủ đầu tư thường không muốn nhưng còn tùy mà. Trường hợp bất khả kháng thì bắt buộc phải tháo, lắp thôi. :). Srr nếu mình làm ban hiểu lầm nhé. :)..chủ yếu là góp ý để cùng tiến bộ thôi.
>> Mình ko hiểu ý bạn nói ở đây định mức là như thế nào? Chiller trục vít của Dunham-Bush như mình nói là vào cuối năm 2011 đã phát triển version mới và hệ số COP đạt được khá là cao (có ARI certificate).
>> "50% tải thì ít nhất cũng phải tốn đến 75% công suất điện định mức" cái này ở đâu ra vậy bạn?
>> Bạn nghĩ là biến tần là nhất ư? Công nghệ chỉ dừng ở đó thôi sao?!! Phải tùy trường hợp mà so sánh chứ.
>> Mình không đi sâu vô thiết kế chiller (cũng chẳng biết để mà đi sâu) nhưng hệ số COP tương ứng là công suất điện tiêu thụ mà mình đưa ra là chính xác và công nghệ của Dunham-Bush đã đăng ký độc quyền.

>> Góp ý xây dựng nhé. Đưng có nóng giận ở đây chỉ mệt mình thôi. :)
>> Thân.

>> Mình xin chia sẻ một bài viết trong file đính kèm về việc chọn lựa phương án chiller Trục Vít và Ly Tâm nhé.
>> Thân.

Đính kèm

• edr_designbriefs_chillerplant.pdf
    329.1 KB · Xem: 156

Chao cac ban. Minh la nha chuyen cung cap may nen truc vit 1 cap va 2 cap nen minh cung biet mot it thong tin ve dunham bush. Cum may nay san xuat, lap rap boi OEM T TECH thuoc tap doan taiwan.
Cac ban nao co nhu cau mua may nen truc vit dung cho chiller hoac cong nghiep lanh vui long lien he voi minh nhe.
Mobile: 0905157725

Back
Bên trên