Thảo luận Câu lạc bộ điện lạnh Hải phòng.

Ðề: Câu lạc bộ điện lạnh Hải phòng.

Đầu năm thời tiết chán quá đi,ko có ae nào sinh hoạt trên đây sao? %-(

Chào các bác, em có 1 chủ đề muốn thảo luận, khi thay giàn lạnh tủ lạnh hoặc điều hòa, nếu chiều dài của dàn lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với thiết kế thì ảnh hưởng như thế nào đến nhiệt độ cũng như toàn hệ thống.

Các bác cho em hỏi, đây là loại cảm biến nhiệt loại gì, chức năng và cách sử dụng thế nào ạ.

Đính kèm

51.1 KB · Xem: 199
    57.5 KB · Xem: 202

Các bác làm điện lạnh ở hải phòng nếu cần thiết bị phụ tùng gì cho điều hòa thì ới em nhé, em cung cấp cho,hehe:-"

Chào các bác, em có 1 chủ đề muốn thảo luận, khi thay giàn lạnh tủ lạnh hoặc điều hòa, nếu chiều dài của dàn lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với thiết kế thì ảnh hưởng như thế nào đến nhiệt độ cũng như toàn hệ thống.
Cái này về cơ bản thì sẽ liên quan đến công xuất của block rồi bạn...(quá tải khi dàn ngắn và hụt tải khi dàn dài...)
Các bác cho em hỏi, đây là loại cảm biến nhiệt loại gì, chức năng và cách sử dụng thế nào ạ.

Cái này là cảm biển tại khay đá trong tủ đá rơi bạn ơi...
Vài lời thế cho sôm trò,tks bạn!

Chào các bác điện lạnh Hải Phòng,

Các bác cho em tham gia nha. Thêm người xôm tụ cho vui, bác nào cần phin lọc( air filter) cho phòng sạch thì ủng hộ em nha.

Hi anh em,
Lâu rồi không về Hải Phòng, tuần tới, mình có chuyến công tác xuống dưới thị trường Hải Phòng.. Có anh em nào có nhã hứng cafe ko nhỉ? :D

Chào các bác. Em đang muốn về Hải Phòng làm việc. Nhưng không biết ở Hải Phòng thị trường việc làm về nganh mình thế nào. Các bác tư vấn cho em với.

Có chuw

Chào các bác, em có 1 chủ đề muốn thảo luận, khi thay giàn lạnh tủ lạnh hoặc điều hòa, nếu chiều dài của dàn lớn hơn hoặc nhỏ hơn so với thiết kế thì ảnh hưởng như thế nào đến nhiệt độ cũng như toàn hệ thống.[/QUOTE/]
Có chứ bạn, mọi thứ đều đc thiết kế để máy hoạt động tốt nhất lượng dầu trong máy nén, nhiệt độ đầu về làm mát máy nén, áp suất làm việc ở dàn nong,lạnh. Lượng ga....đều anh hưởng đến hiệu suất làm việc, tuổi thọ. Bởi vậy nta mới thiết kế dàn nóng, lạnh có công suất riêng đấy. 1hp, 2hp hay vài chục hp đều có cả.

Back
Bên trên