cb máy lạnh tự ngắt.

Tuan Thanh

Thành Viên [LV 0]
máy bác cho em hỏi. máy lạnh carier 2hp lúc mở nguồn dàn lạnh chạy đến lúc nó khiển lên dàn nóng thì cb nó tự ngắt vậy các bác. e đo các chân thì vẩn bình thường. đo chạm block hay k thì củng k chạm. Em thử tháo dây block xem có điện khiển k thì quạt dàn nóng vẩn chạy bình thường. lúc kết nối block thì nó vẫn tự ngắt cb. là sao vậy các bác. hư block hay sao vậy giúp em với.

máy bác cho em hỏi. máy lạnh carier 2hp lúc mở nguồn dàn lạnh chạy đến lúc nó khiển lên dàn nóng thì cb nó tự ngắt vậy các bác. e đo các chân thì vẩn bình thường. đo chạm block hay k thì củng k chạm. Em thử tháo dây block xem có điện khiển k thì quạt dàn nóng vẩn chạy bình thường. lúc kết nối block thì nó vẫn tự ngắt cb. là sao vậy các bác. hư block hay sao vậy giúp em với.
Bác xem lại CB, chắc bị hư rồi

Khả năng lốc bị dính dây rồi. Tức là dây trong lốc bị hở, chập lại với nhau, đo vẫn thông nhưng khi có điện thì chập dẫn đến ngắt cb.

Bạn đã sử dụng máy lạnh rùi thì hư CB = 1%. đã kiểm tra BLock rồi OK tỷ lệ hư Block = 1 %.
từ đây chỉ có hai khả năng xẩy ra:
Thứ nhất tụ ngậm hư = 48%.
Thứ hai IGBT hư =48%
Nếu bạn muốn biết thì khi tới trực tiếp máy lạnh thì alo cho mình mình hướng dẫn cho cách đo kiểm. 100% tìm ra bệnh này.
Ngoài ra mình còn làm bên mảng điện, điện tử công nghiệp nếu có hư hỏng thì alo cho mình
Địa chỉ mail:[email protected]
H/P : 093.2289356
Rất mong nhận được sự ủng hộ của A/C em

Back
Bên trên